Kim cương xanh???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi FireFish, 3/4/07.

1. FireFish

FireFish Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đang tính mua con cá này. Người bán nói là KC xanh. Các bạn xem dùm mình có đúng kg?
    Giá của nó được bán là 1t2. Giá này có mắc không các bạn.

Các bạn cho mình biết sớm nha. Mình đã đặt cọc 100k. Nếu đến chủ nhật này mình không qua bắt họ sẽ bán cho người khác.

Còn nếu các bạn nói cá quá mắc hay kg đúng giống KCX thì mình sẽ thương lượng lại với người bán hoặc là đành bỏ tiền cọc thôi. Chứ mình không thích mua hàng quá mắc hay là bị người khác lừa.

Cám ơn các bạn nhiều.

2. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Post dùm cái nè

Em thấy giá này là cao...anh ghé tiệm cá đối diện hẻm 148 Tôn Đản Q4 có 3 con kim cương Xanh 3 ngón tay rất đẹp,2 hàng chữ,short body,đầu to hơn con này nhiều..chỉ 800K
    Đó là ý kiến của em thôi,còn lại tùy anh vậy

3. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Cá mắm thì mỗi người nhìn mỗi vẻ bạn à,k thể nói mắc ,rẻ,xấu, đẹp liền đc!!!
    Tuy nhiên,theo mình chú cá này hình như hơi mập,đầu cũng chưa đẹp lắm(ừ,mà đẹp thì họ đâu bán,hoặc bán với giá đó)!!!!!
    Nếu bạn thấy thích thì cứ bắt!!!!!!!

4. flowersea

flowersea Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    theo mình thì bạn phải thương lượng lại với người bán thôi, giá này là cao cho một con cá đầu khó phát triển nữa, chỉ được dàn châu thôi...

5. The most nooper

The most nooper Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Nếu là mình thì mình sẽ thương lượng lại với người bán để lấy lại tiền cọc hoặc là mua cá khác. Giá đó cao lắm, quan trọng là con này không đẹp. Mình nuôi một con cá, điều quan trọng nhất là mình cảm thấy hài lòng, nếu bạn mua con này sau này bạn sẽ rơi vào tình huống rất khó xử, bỏ thì thương và nuôi thì chán. Nếu đã mua cá lớn ( ...tiền ) thì nên chọn xuất sắc một chút còn nhỏ cũng được mình nuôi từ từ nó sẽ lớn lên và càng có tình cảm hơn. Chỉ là vài lời góp ý, quyết định là ở bạn.

6. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này là kc đỏ mà sao gọi là kc xanh đc,đầu ko đc tốt cho mấy,mỏ dài quá,chỉ đc có cái ức đỏ,châu sáng lấp lánh,đều thôi,tôi nghĩ bạn ko nên mua con này, 1tr là hơi mắc bạn hãy suy nghĩ lại trước khi mua

7. lvt2110

lvt2110 Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn hãy thương lượng với người ta đi! nên mua con khác hoặc lấy lại tiền cọc! với giá 1tr2 bạn có thể mua một con khác đẹp hơn nhiều
    thành thật chia sẽ cùng bạn

8. FireFish

FireFish Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy chắc mình phải thuơng lượng lấy lại tiền cọc thôi. Cám ơn các bạn nhiều.

9. secret1982

secret1982 Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ơi bạn không nói cá to chừng nào nên mình cũng không rõ lắm nhưng nếu con này 1.1t thì mắc quá bạn nên suy nghĩ lại

10. binhson84

binhson84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Ặc giá cao quá, nếu bạn thích kcx thì bữa nào rãnh ghé qua mình sẽ dắt bạn đi chọn vài em. giá cực rẽ, với lại cá ở trên không phải là KCX đâu? đầu thì tệ quá.

Last edited: 4/4/07
  11. ZERO123

ZERO123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mình nói thật nha con đó 500k kô biết mình có mua kô nửa đó kô fải KCX đâu bạn à . nếu bạn có thời giam xim bạn đến 73 nguyễn chế nghĩa xem mình có 2 chú CKX . vì mình kô có máy chụp hình hôm nào mình lấy máy của a mình chụp cho các bạn xem nha . chuc bạn tìm đc 1 chú vừa ý nha

12. hoathienle

hoathienle Member

Thích đã nhận:
    0
    Đầu con này Soọc dưa như cá mình ấy!!! con này ko đẹp!!! 1 chai 2 cái nắp phén mắc quá!!!

13. quocthai_tamky

quocthai_tamky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Má ơi ! con này mà giá 1.2 tr , ặc ặc . Con này bảo đảm là con mái .

14. catdanglahan

catdanglahan Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu là mình thì bỏ cọc ngay!!!!!!!!!!!!!!!!! giá dó wá mắc....:-S vì kc xanh thì giá dó= 1 em 3 ngón tuyệt dep.~X( góp ý thôi nha nếu thích thì cứ mua):angry: :angry:

15. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con này là kc xanh 100% luôn đấy nhưng giá của nó chỉ khoảng 300-400k thôi.Tháng trước mình có bán 1 con y như vậy đấy giá là 400k/3con.còn bạn mua lại ở đâu thì mình ko biết nhưng giá đó là quá cao.cá mũ kc xanh bây giờ giá chỉ khoảng 1t-1t5 thôi.theomình bạn nên bỏ tiền cọc đi