kim cuong xanh

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi 123 khido, 12/6/07.

1. 123 khido

123 khido Guest

em cần thông tin vê` giống kim cương xanh, cách nuôi dưỡng và chăm sóc,.....xin các bác chỉ giáo
    thank!!!!!!!:) :)

2. heroic84

heroic84 Member

Thích đã nhận:
    0
    Kim cương phước lộc thọ là dòng con của trống (rồng đỏ) và mái (Kammalau). và qua nhiều lần nhân giống người ta cho ra được một giống mới gọi là kim cương xanh. thực chất gọi là kim cương xanh vì dàn áo (châu) rất đẹp và có màu xanh lấp lánh nếu tắt đèn hồ. đặc biệt phần bụng, đuôi, kỳ cờ không có màu đỏ và (châu) phải xanh mới được gọi là kim cương xanh. bạn có thể đến quận 8 nơi được gọi là cái nôi của kim cương để mua cá bột.
    cách nuôi cũng đơn giản thôi : giống như những loại khác, khi còn nhỏ bạn nên cho ăn lăng quăng để chúng được sung, nhớ kèm thêm một ít JBL hoặc Top vào buổi chiều khoảng 3 - 5 hột/con để phát triển châu tối đa, tránh để cá nhát (vì kim cương rất dễ bị nhát) phải nuôi một nơi thật thoáng ít ánh sáng mặt trời chiếu vào. nước phải được khử muối kỹ, thường xuyên thay nước, mật độ ngăn cá phải rộng 3 con/ hồ 1 mét. kô để đèn hồng phấn được vì chúng sẽ chuyển màu thành đỏ hồng. cá lớn bằng ngón tay cái thì tập cho ăn cá lóc con. cho ăn ít và chia là nhiều lần trong ngày 4 lần/ngày. chúc bạn nuôi đc những chú cá đẹp. thân!

3. hoangduy_kontum

hoangduy_kontum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    chà...để đèn hồng thì nó sẻ chuyển màu sang đỏ hồng hả bác Heroic. hèn gì con kim cương xanh của mình bây giờ bụng hồng và vây cũng ngã màu mất rồi.có cách nào khắc phục lại ko? nghe nói cho ăn JBL cũng ngã màu hồng....thông tin này có chính xác ko??? thanks

4. 123 khido

123 khido Guest

cảm ơn bác heroic84 rất nhiều!.có điều nếu dòng này ko để đèn màu hồng phấn dc thì phải để đèn màu gì?

5. mỉnha

mỉnha Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy bác cho biết địa chỉ rõ ràng luôn đi mới tìm mua được chứ( nói chung chung là quận 8 thì sao mà tìm)