Kim hoa đỏ

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi mummy, 15/7/05.

1. mummy

mummy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Tôi nuôi con này khoãng 5 tháng nay.Lúc mua khoãng 3 ngón tay,được giới thiệu là giống mới nên giá cũng hơi "đắng". Xin hỏi có đúng là giống mới không ạ? Sao thấy màu mè chán quá.Tôi nuôi 2 em/1 hồ 1m. Cứ 2 hồ nối dài lại thì dùng 1 bóng 1,2m. Mổi tuần thay nước 1 lần.

Thức ăn thì dùng cá chép và thức ăn hột là chủ yếu.Thỉnh thoảng thì cho ăn tôm nhưng màu cá vẩn nhạt. Khu vực tôi ở dùng nước máy được lấy từ giếng khoan nên vẩn còn phèn nhiều,không biết có ảnh hưởng gì không?

2. nhocchou

nhocchou Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo ý của mình, bạn hãy thử che vách ngăn kính này bằng cách dán decal mờ, hoặc miếng nhựa để cho 2 con HLH đừng thấy nhau. Chúng nó sửng cồ nhau hoài cũng chán và ...cũng đâm ra sợ, nên cá thường nổi sọc dưa. Bạn có thể đặt 1 cái gương nhỏ trước hồ để ... tạo "phong độ" cho nó. Hãy thử thêm ..vài viên san hô nữa đi, ít quá. :)

3. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
  4. nhocchou

nhocchou Active Member

Thích đã nhận:
    0
    @titi: Sỏi san hô có bán ở các tiệm cá , cụ thể ở Nguyễn Thông, Q.3 . Tùy ý thích mà mua loại sỏi lớn hoặc nhỏ, khoảng 2.000đ/1kg
    Theo mình biết, nếu sử dụng nước giếng thì hệ thống lọc nên cho 1 lớp than hoạt tính vào hộp lọc để làm "mềm" nước.

5. minhthinh

minhthinh New Member

Thích đã nhận:
    0
    oh, đá san hô thì đừng mua ở tiệm cá, ở TPHCM thì bạn chạy vòng công viên Hoàng Văn Thụ, đi theo hướng ra sân bay đó, qua rạp chiếu phim thì thấy 1 tiệm có bày các bàn ghế = đá, bán rất nhiều loại sỏi, giá 1 bao 40 ngàn, 1 bao như vậy mình cho vào khoảng 3 hồ 1mx0.4 đó bạn, nếu họ hét giá san hô đắt hơn sỏi viên hoặc > 40k thì đó là những nhân viên cà chớn, bạn cứ nói lần trước mua 40k thôi, mình đã mua 2 lần rồi.

6. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn mua san hô rẻ wá zậy hôm kia mình mua ở tiệm cá Q5 giá 5k/bao ( 1 bao khoảng 1kg )

7. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    hà hà san hồ bây giờ ngoài mấy tiệm bán cá không thiếu đâu chỉ sợ bạn khôn đủ tiền mua thôi,cá của bạn có dáng và đầu tốt quá ha,ráng chăm nó đi bạn

8. bongbongca

bongbongca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá đẹp đó bạn ơi .
    Tui không trải đá sỏi san hô trong hồ thi có sao không các pac

9. vietanh

vietanh Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi cũng ko tin cho lém vì sao khi bạn mua thì chỉ có ba ngón tay mà cậu cho nó ăn gì mà nó lớn như supperman vậy. cậu chỉ cho tớ cách nuôi với vì nhà tớ cũng có nuôi 1 con la hán overred mà cả 4 tháng trời mà lớn có chút xíu à !!!~X( nhưng tớ nói cho cậu bít là con overred của tớ cũng bằng ba ngón tay của cậu mà đồ ăn của nó là bột lên màu và tôm đông lạnh đó nha !!! Xin bái phục cậu là sư phụ đó nha :applause: :applause: :applause:

10. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    cá của bạn đúng là kim hoa rồi nhưng cũng có thể nó là king kamfa vì nhìn nó không được rõ cho lắm mà nó có dáng ngon quá bây giờ nó to như thế nào rồi

11. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Cá đẹp vậy còn chê, cá của mình còn bé tẹo ko biết có đc cái đầu như 2 con kia ko. Màu thì khá dẹp, đầu thì nhỏ wa bá ráng cho nó xung lên. Thả cá chép vô cho nó tập thể dục.