Kim long bị thương lủng mỏ!!!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi khoatruong, 2/12/10.

1. khoatruong

khoatruong Active Member

Thích đã nhận:
    17
    Tình hình là e mới được cho 1 chú kim long úc. Trông cũng khá đẹp. Được khoản hơn 1 tuần. Hum qua do có tí vấn đề về cái hồ nên bắt em nó ra. Sau khi bắt lại vào hồ thì phát hiện ngay cái môi dưới (giữa 2 cọng râu) bị lủng 1 lổ to như đầu viết. Ko biết nó bị gì nữa. Mong các pro cho ý kiến.
    À. Nhân đây cho em hỏi cái đuôi nó bị cháy thì mình làm sao??? Thanks các pro trước nha! ;)

2. khoatruong

khoatruong Active Member

Thích đã nhận:
    17
    Sao không ai rely giùm hết dzậy! Hum ni xem lại thì thấy 1 cái râu sắp bị rụng luôn rồi! Ai giúp dùm em với

3. quocthinh05

quocthinh05 Active Member

Thích đã nhận:
    15
    Vết lủng ở môi không có gì quan trọng lắm bạn ạ, cần thêm ít muối ( khoảng 0,2 - 0,3% ), còn vấn đề bị cháy đuôi em nó bạn nên xem lại pH và KH của nguồn nước trong hồ ! nên giử pH từ 7 - 7,5 cho em nó và bỏ thêm lá bàng vào bể lọc, hy vọng em nó sớm khắc phục hiện tượng trên !

Last edited: 4/12/10
    khoatruong thích bài này.
  4. khoatruong

khoatruong Active Member

Thích đã nhận:
    17
    Hum wa mình có ra tiệm cá xem. Thấy hình như con kim long úc nào ở môi cũng có cái vết như lủng à. Thanks bạn nhiều nha. Còn về cháy đuôi thì cũng không wan trọng lắm.