Kim Long của em chưa chịu ăn

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi sui_coming, 28/8/07.

1. sui_coming

sui_coming Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới tuyển đc một em KLHV chừng 20cm . Em mang ve nhà đã 3 ngay rồi mà nó vẫn chưa chịu ăn. Phài làm sao bây giờ các pác ơi. Cá em lạ hồ hay là nó bị gì vậy mấy pác.(em mới nuôi cá Rồng):crying: :crying: :crying:

2. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Chú ý đến môi trường nước,nếu hồ mới thì càng phải quan tâm đặc biệt.Cá không ăn 1 tháng cũng không sao miễn cá vẫn hoạt động bình thường không có biểu hiện lạ.
    Bạn an tâm cá sẽ ăn lại trong vài ngày tới.

3. toancd

toancd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn cứ yên tâm không sao, loại này khi mới chuyển bể nó hay bị thế. theo mình bạn cứ để đói khoảng 3-5 ngày hãy cho ăn, cá sẽ ăn ngay. nhớ không nên cho ăn quá no, chúc bạn thành công với con cá của mình.

4. hoanglongan

hoanglongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    -Cá còn nhỏ mới mang về thường không chịu ăn trong tuần lễ đầu.Bạn hạn chế mỡ đèn hồ,mua vài con dế nhỏ thả vào tập cho nó ăn dần cho quen và dạn với môi trường hồ mới.( không cho ăn no )Chú ý đặc biệt về
    chế độ nước phù hợp>chúc cá của bạn mau ăn chóng lớn nhé.Chào bạn.

5. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Hồ cá của bạn đặt ở vị trí thế nào , có nhiều người qua lại không ? một số bạn và ngay chính cả tôi khi mới đem rồng nhỏ về rất ham để mực nước cao chính vì lạ hồ nên em nó nhát và không chịu ăn mồi.Một tuần hoặc lâu là 1 tháng cá bạn sẽ ăn trở lại thôi .Lưu ý giờ ăn cá nhỏ chia làm 2 lân và đúng giờ hãy cho ăn để tạo thói quen cho cá.Chúc bạn thành công !

6. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Em đồng ý với ý kiến của bac GreenArowana,có lẽ cá sợ vì ở chỗ có tiếng ồn lớn hoặc nhìu người qua lại.Bác nhớ chú ý nhìn cách cá nhà mình thở ntn? nếu thở bt , nhẹ nhàng thì ko sao.Nếu em nó thở gấp thì phải để sủi cỡ nhẹ +ánh sáng nhẹ+rút 1/2 mực nước nhằm tránh tình trạng cá bị shock vì bị chênh lệch áp suất nước,thêm tí muối zo^.Nếu cá có tình trạng choáng thì đến hàng cá mua thuốc màu nâu cho vào,chậm trễ là cá có thể ..bay