Kim long đuôi vàng.....

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi hangtuan911, 18/4/08.

1. hangtuan911

hangtuan911 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    có anh em nào biết về kim long đuôi vàng xin chi e chut kinh nghiem + giá cả cung nhu chổ bán rẻ nhất ở sài gòn ah hihi co hình up lên thảo luận thì còn gì bằng!!!!!! THANK SO MUCH:applause:

2. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Kim long đuôi vàng thì nghe lạ quá:D Nhưng mình đoán chác bạn đang nói đến rồng đuôi vàng ,hoàng vĩ long,yellow tail.
    Loại này hiện cửa hàng Hồng Anh có bán.Hình ảnh cá lớn 30cm thì bạn xem con cá của mình.
    http://aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=14342&page=38

3. ông65

ông65 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình ở HN Hôm trước thấy ở Cá Xinh có bán Kim long đuôi vàng (2Triệu)Không biết là Lai tạo từ giống cá nào nữa bạn ạ.Bạn có thể qua Hồng Anh xem sao,Có lẽ Anh Manh Long biết đấy.

4. hangtuan911

hangtuan911 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cho mình hỏi thêm về tiệm cá HỒNG ANH ,minh cung moi trở lại với "Rồng" sau 1 tg say đấm "la hán" nên chua update tjho6ng tin kip với anh em , o biết "Hồng anh" co căn nhà riêng về cá rồng online o ha? mong sự giúp đở !!! THANK...........

5. loveall

loveall Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0

Bạn chơi cá theo mùa hả ? :confused::confused::confused:.

To hangtuan911 : Thanh Long chỉ vàng thì giá dao động từ 700-800k bạn à !

6. catbui78

catbui78 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chắc là em Thanh long chỉ vàng hả bạn ? Bạn qua cửa hàng Hồng Anh hình như có đấy !

7. dangthanhvinh

dangthanhvinh New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các tiền bối!
    Ở cửa hàng Cá Xinh (Kim mã- Hà Nội) em cũng có thấy bán mấy con "Kim long vây vàng". Trông thì cũng đẹp, khoảng 15cm. Vì còn nhỏ nên trông khá giống với KLHV, chỉ khác là vây của loại này thì màu vàng rõ ràng, còn KLHV thì vàng sẫm hơi pha màu hồng. Khi mình hỏi thì cô chủ cửa hàng xinh đẹp bảo loại Kim long vây vàng này có cert hẳn hoi, là giống mới. Mình hỏi khi nó trưởng thành thì màu nó như thế nào, thì họ bảo là cũng chẳng biết!!!??? vì đây là giống mới!
    Giá của nó là 2tr2, rẻ hơn nhiều so với KLHV, nhưng cũng không phải là một khoản nhỏ,nếu chăm bẵm cho nó lớn mà sau này nó cũng chỉ như một con thanh vàng thì cũng ngớ ngẩn! Chỉ biết bây giờ trông chúng nó rất đẹp!
    Bạn nào mạo hiểm và thích khám phá thì minh đề nghị nên mua về nuôi thử! Nếu đẹp thì thông báo cho anh em biết để mở rộng thị trường cho giống rồng mới này!

8. manhlong

manhlong Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    372
    mình nghĩ các bạn đang nói về loại premium yellow tail.các bạn có thể vô trang web OTF.com.sg để tham khảo về loại này,nó kg phải là thanh long đuôi vàng.