Kim Long & Ngân Long

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi TuanLong, 28/2/07.

1. TuanLong

TuanLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin hỏi các bạn hai loại Kim Long & Ngân Long có nuôi chung với nhau được không?
    Cảm ơn

Không hiểu Kim Long có vấn đề gì mà hình như mình thấy ở forum hầu như không thấy nói mấy, không ai nuôi loại này mấy thì phải?
    Mạo muội xin hỏi các bạn về vấn đề này?

2. acmonica

acmonica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    Hai loại này khác xa nhau về giá cả đó bạn, bây giờ loại Kim Long trên thị trường cá bán rất rẻ, Ngân Long và các loại khác như Hồng long...thì giá rất cao.
    Theo mình thì không nên nuôi chung 2 loại cá này với nhau , như vậy sẽ làm mất đi giá trị của từng con cá.

3. dung_gl

dung_gl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Ngân long với Kim long thì không chênh lệch nhiều như thế đâu bạn ui:laughing: . Chỉ có điều là KL và NL không được đẹp như cá Rồng châu Á nên ít người chơi mà thôi.
    KL Úc là loại cá Rồng dữ tợn nhất. Còn Ngân long thì ngược laị nên nếu bạn nuôi chung hai loại này thì Ngân long có nguy cơ .............Quy tiên sớm=)) =)) =))

4. le anh dung

le anh dung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bạn có nhầm không vậy, mình bây giờ ít quan tâm đến giá Ngân Long và Kim Long nhưng hình như là giá Kim Long cao hơn đấy

5. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Ngân Long và Kim Long úc là 2 loại cá rồng rẻ nhất trên thị trường đấy bạn ah. Các loại cá rồng đứng đầu thị trường là Huyết Long, KL hồng vĩ, KL quá bối. Kim Long là loại mắc tiền chứ ko phải rẻ( trừ KL úc) Ngân Long có thể nuôi chung với các loài cá săn mồi khác còn KL và HL thì ko thể vì đây nằm trong nhóm cá săn mồi loại dữ và rất hung hăng ( điển hình là KL úc và Huyết Long)

6. que_matrix

que_matrix Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Ngân Long có phải là cái con có đuôi chút xíu + bộ vây bụng dài không? Nuôi NL + dĩa được không vậy?

7. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Ngân Long + Dĩa vô tư bạn ah. chỉ cần dĩa ko quá nhỏ là dc rồi. Nhà mình cũng đang nuôi như vậy mà hihihi

8. POLYMER

POLYMER Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn không nên nuôi chung NL và Đĩa. Con NL thì không có vấn đề nhưng không tốt cho con kia. Bạn nghĩ người thành phố có sống chung nhà với thổ dân được không??? Tuy không chết nhưng mà không nên!

9. TuanLong

TuanLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Câu này nghe hay thật đó :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing:

10. huynhcongtri

huynhcongtri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho minh hỏi ngân long 60 cm chừng bao nhiêu tiền vậy bạn

11. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Ngân long dài 60cm giá 400k đến 500k thôi bạn à..nhưng theo mình bạn nên nuôi từ nhỏ sẽ có tình cảm với em nó nhiều hơn.Thân !

12. vuvu

vuvu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    387
    bạn biết ai bán không chỉ dùm đi em đang cần 1 em khoảng cở đó thanks !!!!!!!!!!!