Kim Long Quá Bối.....

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi Hong_ket, 30/12/05.

1. Hong_ket

Hong_ket New Member

Thích đã nhận:
    295
    Chào các bác, sáng nay em đảo 1 vòng xem cá, thấy ở tiệm Ngọc Mai (trên đường Lý Chính Thắng) hiện mới nhập về 1 em Quá Bối, dài khoảng 15cm, nhìn cũng hấp dẫn lắm. Em hỏi thì ông chủ tiệm nói giá là 1000 USD. Vài dòng tin gửi đến các bác tham khảo, hy vọng có bác "rước" em này về...hihiihi...[-( :-S. Ở đây còn một vài em Hồng Vĩ nhìn cũng đẹp (em không rành về loại này lắm).

Last edited: 30/12/05
    song long thích bài này.
  2. Hoanglanngu

Hoanglanngu New Member

Thích đã nhận:
    8
    Không rõ SG thế nào, chứ tại HN Kim Long Quá bối "xịn" không có giá 1000 USD. Con xấu xí, bét nhất cỡ 1700 USD còn thường giá phải ngang với Hồng Long, quãng 2000 USD. Nhà ông Thịnh Láng còn 2 em thuộc loại hàng tồn, chủ cửa hàng buộc phải nuôi thêm mấy tháng- dài cỡ 25cm, giờ có ai "lỡ" hỏi thì ông trả lời tỉnh queo 2500 USD. Ngoài ra ở đây cũng còn 2 em Hồng Long giá 2300 USD mặc dù trông cũng không hồng cho lắm. 1 em Hồng Long "ngon lành cành đào" nhất thì chủ cửa hàng không bán, để nhà sau. Bác nào muốn xem, mời ghé zvô[IMGO][WRAP][/WRAP][/IMGO]

song long thích bài này.
  3. Hong_ket

Hong_ket New Member

Thích đã nhận:
    295
    Em thì không rành loại "Long" này, em chỉ biết mỗi Kim Long, Ngân Long, Thanh Long à. Em chỉ nghe ông chủ nói thoáng qua vậy, em cũng chẳng hỏi kỹ (vì em biết gì đâu mà hỏi), hìhìhì. Chả biết thế nào ???? Mong các bác xem rồi chỉ giáo thêm cho em nhé... Khi nào trúng số thì em sẽ rước 1 em về nuôi...hehehehe#:-S .....:rolleyes:

song long thích bài này.
  4. codai

codai Giáo sư

Thích đã nhận:
    2,206
    Codai cũng thấy ở Cao Quí một con như Hong ket nói nhưng mờ bà chủ nói giá để riêng cho codai là 1500 USD