Kim Long & Tai Tượng

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi TuanLong, 27/2/07.

1. TuanLong

TuanLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi nuôi 1 em rồng bé bằng ngón tay cái, giờ tôi thả 2 chú tai tượng bằng 2 ngón tay cái. Liệu nuôi như thế có được không vậy các bạn? hãy cho tôi 1 lời khuyên nhé.
    Xin cảm ơn!

2. acmonica

acmonica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    2 loại cá này đều là cá dữ, sống chung với nhau là không an toàn đâu,em cá rồng của bác coi chừng bị cá tai tượng làm thịt đó nha!!! bây giờ còn nhỏ có thể chúng chưa cắn nhau chứ lớn chút nữa là chúng thịt nhau liền đó.

3. TuanLong

TuanLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn bạn nhé, tiện đây cho mình hỏi luôn chút, Kim Long và Ngân Long có nuôi chung được không các bạn! thông cảm nhé vì mình mới tập tọe thôi.
    Cảm ơn các bạn.

4. thanhloveca

thanhloveca Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình nghi thì kim long và ngân long van nuôi chung đuợc vi chúng đều là nhung con cá hiền

5. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    bạn nên suy nghĩ lại đi KL hồng vĩ hay quá bối nuôi chung với ngân long cũng tạm được nhưng ngân long sẽ có phần chịu lép vế,còn nếu là KL Úc thì xem như ngân long không còn đường sống:D :D :D

6. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    hehehe, bạn nào đang băn khoăn, suy tính là có nên nuôi kim long Úc với bất cứ loại cá nào, nhất là với rồng Châu Á, nên suy nghĩ lại cho thật kỷ . KL Úc không thể sống hòa bình với bất cứ giống loại cá nào . Khi đủ sức, nó sẻ tìm cách tiêu diệt cho đến cùng . Đặc tính của KL Úc là không những về sự tàn bạo và sát máu, mà em nó còn rất là hoàn toàn "khủng bố" tinh thần đối phương . Phải thấy cách KL Úc làm cho bất cứ "nạn nhân" nào của nó khủng hoảng thì mới biết là giống KL Úc hung tợn đến cở nào . Trước khi quyết định dứt điểm nạn nhân, KL Úc sẻ thường đảo quanh, áp đảo tinh thần như kiểu hớp hồn í . Thế mới ác!!!=))
    Kinh lắm, con nì là super stalker and cold-blooded killer . Moneyless xin can, trừ khi bạn rất ghét và không ưa nạn nhân tương lai KL Úc thì xin mời .:p

7. blackray

blackray Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    KL Úc của e đang bị cá dĩa đánh đuổi phải trốn vào 1 góc tếu ơi là tếu >< mặc dù to ngang nhau ( chắc con nài íu sinh lý oài)

8. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hôm bữa em ra nguyễn thông thấy 1 con KLU đánh nhau người phải nói là nát bấy lun,chắc sắp chết rồi,nó bơi thẳng đứng :(