Kim Long Uc bao giờ lên màu

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi phung luu trung, 27/5/07.

1. phung luu trung

phung luu trung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    :confused: Em mới nuôi 1 chú KLU khoảng 5 tháng, bây giờ dài khoảng 23 - 24 cm, cho em hỏi khi nào thì nó lên màu và cuối cùng thì nó màu gì? cảm ơn các anh nhiều!
    Em chưa biết cách post ảnh lên đây, các anh chỉ giúp nhé !!!

2. htu

htu Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình biết có 2 loại kim long úc, 1 loại nhìn đen thui, xấu lắm. 1 loại mình vàng vây vàng rất đẹp. không biết cá bạn loại nào. kim long úc muốn lên màu cũng phải 35cm. màu của no chỉ vàng như vàng 14 thui, co chút ánh xanh

3. conlele

conlele Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Bạn đọc thêm bài cách post ảnh ở đây nhé:
    http://www.aquabird.vn/forums/showthread.php?t=121

4. Traitimcodon

Traitimcodon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Chào bạn,

Đây là con KLÚc của mình, mình đang cố gắng post hình hàng tháng để thấy sự thay đổi của KLÚc qua từng thời kỳ (từng tháng). Hy vọng ==> http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=16897 sẽ giúp bạn có câu trả lời.

5. phung luu trung

Thích đã nhận:
    1
    HIc hic, em Úc của mình có cặp râu cong cong, nhìn trên xuống trông như số 3, hơi buồn buồn, bạn thử xem và chia sẻ nhé, thanks

6. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Mấy bác biết chỗ nào bán kim long úc ko vậy(ở Tp.HCM),giá khoảng nhiu vậy .Em đang nuôi con ngân long nhưng nuôi lớn rồi lại xấu ,định chuyển wa kim long úc mà ko biết chỗ mua.Các bác giúp e với:-* :-* :-*

7. phung luu trung

Thích đã nhận:
    1
    Ở HN KLU 10 - 12cm khoảng 220 đến 250k, 15-17cm khoảng 300k, HCM thì mình chịu. (Mà Ngân long cũng có vẻ đẹp riêng chứ em - Rất giống Rồng), chúc vui vẻ !!!!!

8. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mới hỏi bên anh mạnh long hồi chiều, 250k 1 con 8 cm. Tuy nhiên sao anh ấy nói nó chỉ bạc bạc kô vàng dc. Giờ mình đang phân vân kô biết nuôi con nào? KL úc hay là TL giờ, mong cao thủ cho em ý kiến

9. paulle

paulle Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình co coi kluc bên anh mạnh rồi cũng thấy nó bạc chứ kg vàng,chắc tại ảnh để đèn hồng tím nên mình kg nhìn rõ được màu vàng của nó, mình cũng đang tìm mua 1 con nàh nhưng chua con nào ung ý hết ah mình chỉ sợ mua nhầm con jardini thì lớn lện nó sẽ đen thui và .... xấu quắc hahahah

10. caca_153

caca_153 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn có thể ra 44b Lãnh Binh Thăng, Q11 mà xem, có hai con KLU lớn dài độ 30-35cm đó, màu vàng tươi (đương nhiên ko giống QB roài :) :):)) mà giá hình như cũng khá đắt.
    Tôi vừa mua 1 con KLU độ 13cm, giá 250k để nuôi thử lấy kinh nghiệm là chính, thấy cũng dễ nuôi và mau lớn lắm. Ảnh con cá của mình muốn up lên sao khó quá, web Phototbucket login vào quá chậm, có ai biết cách upload hình chỉ mình với !!!

11. khanhvn

khanhvn Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình vừa mới mua 1 em KLU dài khoảnd 12cm giá có 170k thôi ^_^ đừng hỏi em mua o dâu mà có giá do' vì mua lại của bác em mà he he bác nào muốn nuôi thì đến tết em sắm thanh long rồi biếu luôn khỏi tiền nong ^_^

12. Traitimcodon

Traitimcodon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Chào bạn,

Hy vọng là từ đây đến Tết, Bạn sẽ sắm được một Em Thanh Long và mình là người đăng ký con KimLongÚc của Bạn nhé ...

(Híc ... híc ... chi phí chuyển con KimLongÚc vào Sàigon chắc mua được 02 con Thanh Long ... Híc ... híc ...)

13. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    đây là con kim long Út của mình nuôi được 11 tháng tuồi ròi