Kim Long

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi vongoc, 14/3/07.

1. vongoc

vongoc Member

Thích đã nhận:
    0
    [IMGO]http://img100.imageshack.us/img100/2939/picture048cj6.jpg[/IMGO]

2. Thietdienlaota

Thietdienlaota Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Oạch, Kim Long Úc... Bác mua bao nhiêu, mua ở đâu? Cá của Bác dài bao nhiêu roài? Chắc cũng 40cm rồi nhỉ... Bác vứt cái Phông đàng sau đi... Hôm nào gọi điện thoại cho mình uống cafe nhé. Ở Đà Nẵng nè... Tuấn Anh 0903 542 542

3. chutoan

chutoan Member

Thích đã nhận:
    0
    con kim long úc của pác đẹp đó. Nhưng mấy pác cho mình hỏi sao con kim long úc của minh chẳng chụi ăn minh cho no an cá mồi nhưng toàn thấy cá mồi chết ko à.

4. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Em này của bạn trông khá đó!màu vảy tương đối sáng +điểm xuyến những hình trăng lữoi liềm màu vang
    dồng trên tâm vảy,trông ấn tượng nhất là ở má em này lên châu vằn vện,như mấy tay Thổ Dân Úc :D,đuôi cũng khá nhiều hạt châu được tô điểm khá đẹp mắt...Bạn cho em này nó ăn gồm những thức ăn gì,và chế độ nước nôi ra sao,có thể cho mình biết một vài thông tin để học hỏi ở bạn,cám ơn chúc mừng bạn có chú cá đẹp.Thân ái xin chào

5. vongoc

vongoc Member

Thích đã nhận:
    0
    Kim long Úc

Cá của mình khoảng 45cm, cho ăn toàn tôm sống, khoảng 15 ngày thay nước 1 lần (chỉ thay 2/3 lượng nước) và cho vào ít muối sống.

6. redtiger

redtiger Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tuy là kim úc " hoa cỏ mùa xuân" của bác đẹp đấy! Nhưng hình như bác cho ăn hơi nhiều nên lớn nhanh đấy.

7. tino9008

tino9008 Active Member

Thích đã nhận:
    5
    hình như nước hơi thấp thì phải
    để cái phông nền ko làm nổi bật màu cá :-S :-S

8. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào bạn!Chắc chú KLUC của bạn thuộc loại "khát máu"=)),chứ thông thường KLUC tôi tuy rất hung hăng(Tính khí đặc trưng của KLUC) thật nhưng khi thả cá mồi thì táp nhai không dấu vết,chứ đâu có lãng phí như chú em của bạn:p,vậy bạn khi nào cho em nó ăn để cho nó ĐÓI nhừ răng,thì lúc đó hãy từ từ thả một ít cá mồi cho em nó nhai vừa đủ thòm thèm:D,đừng thả nhiều quá em nó ỹ lại mồi dư dả,lại giở thói ĐẠI CA ra tay cắn chết mà không ăn ,vừa hao mồi và nước dễ ô nhiễm nếu không vớt ra liền...Bạn thủ cách mình bão đãm em nó biết tiết kiệm dùm cho bạn :D số tiền không nhỏ hàng tháng.Mồi bớt hao,ít ô nhiễm phải thay nước,thuốc nếu cá bị bệnh do ô nhiễm...Chúc bạn chăm cá khõe đẹp up lên cho anh em xem,thân ái chào bạn
    to VoNgoc" cám ơn những thôn tin của bạn ,chúcc bạn chăm cá đẹp hơn.thân ái chào bạn

Last edited: 15/3/07