Kim mã lưu cuả tôi

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi tamtrangthu, 31/8/05.

1. tamtrangthu

tamtrangthu New Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này mình nuôi khoảng 20 ngày, lúc mua còn rất nhỏ chỉ khoảng 03cm, nay được 05cm, đầu đã lên lúp búp rồi, nhờ các bạn cho ý kiến. (Mình không biết chụp hình cũng không rành về Photoshop nên chụp sao để vậy, chỉ resize nhỏ kích thước lại thôi)

2. tamtrangthu

tamtrangthu New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chụp như vậy chưa phản ánh đúng thực tế đâu vì nhìn ở ngoài các hạt châu cá ánh xanh rất đẹp, đuôi thì màu đỏ sậm. Cá đang lên đầu, mình đang theo dõi, hy vọng sẽ phát triển cao lên vì theo các bạn trong 4rum thì loại này đầu lên rất ít.
    Cá này mình mua ở Q5, TP HCM.
    Mình còn 1 con châu mã lai và 2 con khỉ đỏ còn rất nhỏ khoảng 2cm, khi nào lớn hơn một chút mình sẽ post lên cho các bạn bình phẩm.

3. cuong

cuong Moderator

Thích đã nhận:
    417
    Mình hoàn toàn không biết gi về loại cá này cả, chỉ có 1 nhận xét : Cá của bạn có bụng to quá, chuyện này có bình thường hay không ?

4. tamtrangthu

tamtrangthu New Member

Thích đã nhận:
    0
    @cuong : Đúng là bụng cá của mình rất to vì mình vừa cho nó ăn mà, thường nó rất háo ăn và rất hung dữ. Tối hôm qua, con châu mã lai không biết tại sao lại nhảy được vào ngăn của cu cậu. Kết quả con châu mã lai te tua còn chàng ta thì không một chút hề hấn.
    @xemca : mình chăm sóc cũng bình thường thôi vì cũng mới tập nuôi gần đây thôi và cũng đang học hỏi các bạn trên 4rum, nhất là của bạn Duongnguyen đấy.

5. phamhoang

phamhoang New Member

Thích đã nhận:
    4
    chà con cá của bạn trông đẹp đó,mình cũng có 2 con kim ma luu nhưng nó mới bé tý mà đã thấy đầu rồi

6. cakieng

cakieng New Member

Thích đã nhận:
    0
    ủa sao cá đó khác ngoài tiệm vậy

7. hathaibinh

hathaibinh New Member

Thích đã nhận:
    1
    con cá của bạn có tương lai đó. thường thì kammalou nhỏ như vậy mình ít thấy đầu như thế, chúc mừng bạn có cá đẹp nhé. nhớ đừng cho ăn no quá mùa này trời lạnh cho ăn no quá dễ bị sình bụng đó.