KimLongÚc ở Los Angeles

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi Danny_Don, 18/4/08.

1. Danny_Don

Danny_Don Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bác e hiện đang sống tại los Angeles,tuần truớc e mới mua một e KLU cỡ 15cm giá 40usd .Nay Up lên nhờ mấy bác đánh giá dùm e xem em nay có tuơng lai ko.và khi lớn lên có đổi qua màu vàng ko,hay là đen như than quãng ninh :D Mấy bác cứ mạnh tay phê bình vào nhe dù xấu hay đẹp e vẫn nuôi I-|. thấy mấy bác nuôi KLQB,HuyếtLong v.v nhìn ham quá mà ở đây e kô thấy có bán,bác nào biết chỗ nào ở cali có bán giới thiệu giùm nhe..
    Thân...

2. Danny_Don

Danny_Don Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Ac...ac Quên up hình sorry mấy bác

3. NguyênĐông

NguyênĐông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    227
    Không biết ở mĩ có lá bàng ko vậy nếu có thì bạn ngam nước lá bàng khô rồi bỏ vào hồ thì cá sẽ vàng thôi !

4. Danny_Don

Danny_Don Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn nhe , vậy với kích cỡ hồ 8x4x5 của em đang nuôi thì phải sử dụng bao nhiêu lá bàng phơi khô và bao lâu phải thai 1 lần.bỏ lá bàng phơi khô vào hồ hay là ngâm lấy nuớc đỗ vô ?

5. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Cá còn nhỏ quá chưa thấy được hết tiềm năng.Bạn nuôi với phông nền như thế thì cá sẽ giảm bớt được phần nào tình trạng đen do di truyền.
    Bạn cần xem lại hệ thống lọc,theo trong hình có lẽ là loại lọc thác?Cá nhỏ,hồ khá rộng so với cá thì lọc này có thể sử dụng tạm trong thời gian ngắn với điều kiện thường xuyên thay nước.Khi cá lơn,chất thải & thức ăn nhiều sẽ rất vất vả để duy trì môi trường tốt cho cá nếu không thay lọc.
    Lá bàng có nhiều tác dụng tốt cho cá,không làm cá vàng hơn mà chỉ làm cho nuớc vàng nên ta thấy cá vàng.:D.100 lít nuớc ngâm 4-6 có thể đến 15 lá bàng trong túi vải (tùy theo chất luợng lá ) 1 tuần thay lá 1 lần.Nếu thấy nước quá đậm màu thì nên thay nước bớt để màu nhạt đi.