King Akara HN!

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập Cá La Hán' bắt đầu bởi kelangdu3, 23/1/08.

1. kelangdu3

kelangdu3 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Em này được 4tháng tuổi,các Pác cho lời bình nhé!
    Thank so much!

2. phunganhtuan

phunganhtuan Member

Thích đã nhận:
    0
    cá dẹp lắm bạn .cố cho dầu to 1 tí là ok hén.thnks dã cho xem hình nhé

3. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Vậy là bạn nuôi hay rồi. Chúc mừng nhé. Ở TPHCM mình ít thấy ai nuôi có con đầu phát triển như thế.

4. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em n có bộ vây kỳ trông ko được đẹp cho lắm đầu thì ok rồi,ai nói trong tp ko có ai nuôi được như vậy em xem hết cá rong diển đàn chưa đó

5. dinhtrantanduc1

dinhtrantanduc1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con kingakara này đẹp đó , đây là dòng cá mới mà bạn nuôi đc vậy thì mình thật sự chúc mừng bạn đó !

6. hailan1011

hailan1011 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của anh dàn châu đẹp đầu ổn chúc mừng anh...................

7. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chào bạn, mình thấy cá của bạn giống king Kc quá xá. Bạn mua ở cửa hàng Ankara phải không? Bạn đang có một chú cá rất có triển vọng. Ráng chăm bạn nhé.

8. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Mình ko ở TPHCM nhưng đầu phát triển như thế này là thường chứ có gì mà hiếm, bạn ở TP mà lại ít thấy loại này kể cũng lạ thiệt!

9. kelangdu3

kelangdu3 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Xin cám ơn các ý kiến đóng góp của các Pác, lúc mới mua về em cũng ko tin lắm đây là K Akara, nhưng nuôi được 3 tháng em có qua CH Akara ở đường H.H.Thám thấy nó giống quá nên rất vui. some em sẽ post hình lên để các Pác cho ý kiến nhé! Thank!

10. 0Sun

0Sun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    :D thế thì chắc không phải là K Akara rồi thì theo 0Sun được biết thì K Akara HN chỉ có ở HHThám (chi nhánh của Akara SG), mà cá của Akara cũng không giống cá của bác :D ..

Dù sao bé cá của bác cũng là 1 bé rất đẹp và tiềm năng.

///

11. elecphuong

elecphuong New Member

Thích đã nhận:
    0
    kingbacara mà mắt đỏm là thua rồi. Cá của bạn đã bị lai rồi

12. thuannguyenanh

thuannguyenanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    cá ở đó (9XX- HHT )rất đẹp,nhưng giá thì....ngại quá !Như con của bạn bây giờ chắc chắn là không rẻ(>4).Nhưng tại sao không lựa con mắt trắng nhỉ ???
    Chúc mừng !
    Spam chút : sao bạn không post cái hình con KKF cong cong được anh em của Câu lạc bộ La hán Hà nội bình nhiều nhất ấy để anh em ABV "ngự lãm"???

13. dinhtrantanduc1

dinhtrantanduc1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cho mình hỏi tí , em này nếu thuộc dòng king nhưng sao kô có tia đuôi , với lại em này đuôi hình rẻ quạt chứ kô phải tròn . mình thấy hơi ... nghi!

14. kelangdu3

kelangdu3 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Em cũng mới chơi LH, cũng ko biết phân biệt các dòng LH lám, nhưng bữa rồi qua CH AKARA ở đường H.H Thám em thấy con này của em giống hệt, nên em tin đay la K AKARA. Các Pác cứ cho ý kiến nhé! Thank very much!

15. legiadai

legiadai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Trông chả giống akara j` cả.Em này được cái dàn châu tốt nhưng đầu hơi yếu và kỳ bị cụp quá.

16. honganh

honganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    King akara có hơn gì kim cương xanh?

mình có nuôi thử nhiều giống, thì thấy tuy king akara, king ten có đẹp thật, nhưng dàn áo và đầu cổ không hề hơn kim cương xanh đâu các bạn ơi
    VD như các bạn có thể thấy dàn áo con king kim cương của mình đây
    còn đầu em kim cương ngón rưỡi này có thua gì king akara đâu
    nhiều khi do cách tiếp thị quảng cáo khéo, khiến nhiều người lầm tưởng về giá trị thật của king akara, chứ theo mình, nó không thể và không bao giờ bằng king kamfa, vd như 2 con king kamfa nhỏ ngón rưỡi của mình
    các bạn cứ so sánh dàn áo của king kamfa và king akara thì rõ , và king kamfa khi nhỏ có thể đầu không bung và đẹp như kim cương hay king akara gì đó, nhưng khi lớn thì nếu đã bung đầu thì nó sẽ có nhiều kiểu đầu đẹp hơn như đầu trái vải, đầu 2 tầng,...

17. thuannguyenanh

thuannguyenanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    to honganh : Xin hỏi KKF hoặc KKC to đến khi nào thì không còn khả năng lên đầu nữa.Vì mình có KKC cũng khá nhưng thấy đầu chỉ nhu nhú.Nản quá !Nhân tiện cũng xin phép hỏi : thời gian lên đầu của KKC có chậm hơn nhiếuo với KC không ?
    Rất mong được chỉ giáo .TKS !

18. ptan

ptan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Có thể do đèn flash khi chụp hình nên có màu không giống, nhưng em này nếu là châu bạc thì ok, nhưng nếu châu xanh thì có lẽ giống king kim cương hơn.

19. honganh

honganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    KKF thì không thể nói trước, có con đến cỡ bàn tay mới bung đầu, nên chơi giống này phải có may mắn và 1 chút kinh nghiệm, chưa chắc mấy con KKF hồi nhỏ bung đầu mà lớn sẽ đẹp hơn con cỡ 2 ngón chưa thấy nhú đâu . Nhiều khi do đổi hồ khác (thay đổi môi trường, tạo nên nhiều yếu tố kích thích mà nó bung đầu), hay dùng chiêu "ép" cá , tức là cố tình cho cá vào 1 hồ nhỏ, cho ăn uống thiếu thốn khoảng 2 tuần đến 1 tháng, sau đó thả vào 1 hồ thật lớn điều kiện thật hoàn hảo, thì con nào có gen đầu thì nó sẽ bung liền (cách làm cụ thể và thêm 1 vài cách khác khi có thời gian mình sẽ viết sau nhé ).
    Còn giống KKC, KKX, hay king kamalau,...thì hồi nhỏ nhiều con đã nhú rồi, tuy nhiên chỉ có ít con đẹp bung bự ra, còn lại hồi nhỏ dù cỡ viên bi nhưng khi lớn thì sự phát triển của đầu không theo kịp cơ thể (tuy có phát triển), nên nhiều khi bằng bàn tay mà đầu chỉ cỡ trái tắc (nhưng nhìn có đầu rõ ràng, tuy nhiên không đẹp vì không cân đối so với thân hình).
    Mình thấy chỉ mấy em KKC,KKX hồi nhỏ được xem là cá mủ, thì may ra lớn lên mới cân đối và đẹp . 1 điều nữa là KKC,KKX hay cả king Akara, dù đẹp cỡ nào thì các bạn sẽ thấy đuôi kỳ cờ càng lớn càng xấu, rủ và không kín, không trổ châu, ngay cả giồng king lai 2007 mới ra tuy đẹp nhưng đuôi kỳ cờ vấn không kín, còn KKF thì ngược lại, càng lớn càng khít , chổ bông , châu.

Về thời gian lên đầu của KKC thì có thể chậm hơn KKX nhưng chì 1 vài tháng, khi 4 ngón mà không bung thì không hy vọng đầu khủng dù đang có đầu, còn KKF thi bạn cần kiên nhẫn hơn 1 tí ( đây là nói chờ bung đầu to ra ở những con đã nhu nhú, chứ cỡ 3~4 ngón mà vẫn phẳng lì thi dù là king gì đi nữa cũng ....thua)

20. rongnho

rongnho Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bạn khá đẹp, mình thích cái màu của em nó. em này được chăm sóc kỹ thì có tương lai đó bạn ạ