King Akara?

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập Cá La Hán' bắt đầu bởi trilongkhanh, 18/12/07.

1. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Ae ai có King Akara đẹp pót lên cho mình xem với! Mình nghe wảng cáo dữ wa mà ko bit có ai nuôi lên ko? mình tính mua 1 vài con chơi nhưng sợ ko đúng hàng king ... khủng.

2. zen

zen Member

Thích đã nhận:
    0
    thì bác mua thử 10 con về nuôi thữ xem tỉ lệ lên đầu, lên châu có như wảng cáo ko là biết liền, không thành công cũng thành nhân mà, em thấy báo chí họ chửi king Ten dữ lắm đó, nhưng biết đâu họ xui, bác hên thì sao? Hì..hì.. nói chơi nhưng bác muốn làm thiệt cũng đc, em cũng đang muốn xem KAKR

3. thegioica

thegioica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    King Akara à . Mình thấy cá lứa ở đó cũng như cá nội thôi mà bán mắc bà cố
    Toàn là nói trên trời ko hà , có mấy em nhìn cũng được thì giá nghe mà nhứt nhối
    Còn cá bột thì thấy oải lắm , ko biêt nuôi lớn có nên cơm cháo gì ko nữa....

4. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    king akara đẹp khủng luôn đó mấy bác,tại mấy bác mới tham gia ko lâu nên ko biết,hồi hè mấy vụ kinakara này đưa hình pót ,nói rùm beng hết rồi,Có khá nhìu bác sở hữu mấy con này.Cá bác cố tìm lại các bài viết xa xưa đi.Nhưng tốt nhất là mua cá lớn,dễ kiểm định,đừng ham giá rẻ,mua cá con mà khóc hận.Hiện con đẹp nhất mà anh em trên diễn đàn sỡ hữu là cá của bác Manh Long,cửa hàng bán cá rồng.Bác nào quan tâm thì tìm lại tất cả các bài của bác Long,ko thì pm mà hỏi.Bảo đảm ko ghiền nó em chít lìn

5. La Han Rong

La Han Rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nói chung thì kingakara cũng từ king kamfa mà ra....tỉ lệ lên đầu cao hơn khoảng 15%(cũng khó nói chính xác lắm)....nhưng giá cả theo mình thì cao wá....liệu nhưng người form cá,nuôi cá bình thường thí có dám ghé tiệm cá đó ko?Cũng có người đã đổi cá 2,3 lần nhưng cá vẫn kô lên đầu như ý mình..(theo mình cứ nuôi những giống cá nổi tiếng lên đầu sẽ thú vị hơn là cứ mang cá đem đi đổi trả...).
    Nếu như muốn tìm hàng khủng thì theo chủ quan mình nhận xét thì rất khó,tốn tiền nhiều...và lại tốn rất nhiều sức....với dòng cá kingAkara này!
    Vài ý kiến đóng góp với ae!

6. 0Sun

0Sun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    :D đơn giản mà bác, cứ qua đó, chọn con to, đẹp nhất hay ít ra cũng 2-3 ngón hình dáng rõ ràng mà mua thì khỏi sợ là cá xấu.

///

7. La Han Rong

La Han Rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    to mà đẹp nhất hả?Bác OSun đùa ah?Wa baên đó mà đòi mua con đó thì nghe họ hét vào lỗ tai cho thủng màng nhỉ luôn...kô thì mua mấy con có hình dáng thì cũng viêm màng túi mất!!!
    Uh...mà sao ko ai post hình tụi King Akara cho ae xem hình hết vậy ta?

8. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Chắc là ko ai có cá nuôi từ bột lên rồi, mình chỉ wan tâm tới cá bột nuôi lên thôi, chứ cá có hình 1 con ở đó giá 6-7tr ai mua cho nổi, cá bột đen thui như rôphi làm sao lớn đẹp như kkf đc chứ, bột kkf hồi nhỏ đẹp lớn còn mất châu nữa mà!

9. Bii

Bii Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    king akara ở đường trần hưng đạo bán cũng đẹp lắm mà giá cả ko mắc như bạn nói đâu cá bột thì 1,200 cá đã nhú đầu khoang 1 den 1,5 ngon tay giá chỉ co 1 tr ^^. mình mới đi xem.

10. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Nếu dám chơi những loại đó thì phải hạng xài sang,chứ người bình thường ai dám chơi,nếu vậy thì cứ bỏ ra vài ngàn USD mà mua luôn cá bự,khỏi mất ko bị lừa,bỏ ra một lần mua luôn con 3 ngón ,còn hơn cứ bỏ 3-4 lần mua cá bột mà lần nào cũng thất vọng.
    Bác muốn coi king akara hả.Hỏi pm bác Mạnh Long bên bõ cá rồng đó,Mạnh Long bán cá rồng trước kia bán la hán,sau chuyển ngành.Còn ko các bác cứ chịu khó lục lại rất cả topic có tựa king akara mà tìm,chứ mấy cái vụ này anh em bõ ảnh lâu rùi,giờ lục lại hơi phê.Muốn xem thì phải tìm lại thôi.Bác Mạnh Long trước khi chuyển bán ra rồng cũng bán nhìu loại la hán,muốn chắc bít đúng giống thì cứ hỏi bác ấy(khổ nỗi giờ toàn bên box cá rồng):snackking,king hoàng đế,king akara,kamfamalau...tùm lum giống nghe muốn điên người

11. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Thật ra mình cũng có đến đó xem rùi. Cá cũng đẹp nhưng giá cao ( Theo mình nghĩ đó là điều tự nhiên của các tiêm cá lớn ) . Tuy nhiên theo tớ thì nuôi con gì cũng được miễn là nuôi từ nhỏ xem nó lớn từ từ ( đã lắm ) . Muốn vậy hì hì kiếm nơi nào giá hữu nghị là mình chộp vài em về nuôi. Không biết các bạn có nghĩ thế o ? Chào nhá

12. zen

zen Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy à? vậy những con cá mẫu cũng là kml luôn hay giống gì vậy bác? nhưng theo em biết thì kml có tỉ lệ lên đầu cũng khá mà! với lại dàn áo có nền đỏ nữa!

13. hoanglahan

hoanglahan Banned

Thích đã nhận:
    0
    Mấy con mẫu là King Kamfa ,họ chưng mẫu để lừa các bạn thôi.

14. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hế Lô !

//////// Chú Mạnh Long có bán king akara à ? Chú Long chuyển sang bán cá rồng trước khi king akara xuất hiện trên thị trường mà ? ụa vậy là sao ta ? :confused: \\\\\\\\
    Đừng nhắc đến cái tên đó nữa,anh em trên diễn đàn chúng ta tốn biết bao là "giấy mực" vì cái tên đó rồi...#:-S :laughing:

15. kingkhung

kingkhung Banned

Thích đã nhận:
    30
    mình thấy mấy con akara hấp dẫn đó chứ, nó tạo ra nhiều chuyện để mấy ae mình bàn luận mà, theo mình nghĩ cứ thuận mua vừa bán, ko ai lừa ai, buôn bán lâu dài thì phải tạo uy tín. theo mình thấy thì ông chủ Akara hơi nổ thôi, ổng chưa nuôi kiểm định đại trà mà nổ tùm lum nên cuối cùng ổng dễ "banh xác", giống y như ông Liêm TBLH nổ về 2 dòng KHĐ và KĐĐ vậy, nhưng về sau ổng có xin lỗi khách hàng nên mọi người cũng bỏ qua mà!

16. Claudio

Claudio Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác nói nghe mạnh miệng nhỉ, thế mà buôn bán toàn mấy e có vài chục bạc đã chi li, kì kèo từng đồng. Đúng là khoe của nguời khác thì giỏi, của mình thì bo bo ôm lấy.
    Ae qua tiệm king akira ở đườngg THĐạo xem bầy bonsai 500k/e của họ có khác bầy mà 1 thành viên từng bán 30k/e ko nhé. Dựa vào đó đủ biết giá cả của họ thế nào rồi
    -------------------------------------------------------------------
    Bài này đã bị cảnh cáo vì thái độ không thiện chí của Cladio,mời bạn nghĩ 3 ngày để xem lại từ ngữ của mình.
    Moderator ABV

Last edited by a moderator: 28/12/07
  17. phuchung

phuchung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác Thiện nói nhầm đó,ko phải chú Mạnh LOng bán cá kingakara,mà chú ấy có cá king akara con đầu cực to,cực đã,hồi rày có post lên trên này rồi(cái này em chưa thấy vì vô sau,nhưng khi bác Thiện cho coi ảnh thì em tin uủui2,em cũng quên luôn cái link rùi hihihi)

18. vinhrau65

vinhrau65 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Tên này đáng lẽ phải bị banned lâu rồi mới phải,ăn nói ngông cuồng dễ sợ,mà sao có nghỉ 3 ngày ít vậy.Bác claudio này thấy viết bài thì ít,mà lục các bài viết(chỉ 2-3 bài gần đây)thôi,mà nhìn vô thấy bài này toàn gây hấn,bác MOD có thể tìm lại các bài viết của Claudio mà coi.MOD xử rất đúng người đúng tội.Thanks MOD

19. HitrungFH

HitrungFH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    284
    King akara mình có thấy trên báo, anh em nào có hình post lên cho coi thử xem, mình nuôi KingKF chưa từng nuôi qua giống này

20. kelangdu3

kelangdu3 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Em KKF Ankara

mình có em KKF Ankara(chu CH nói vậy) AE cho ý kiến nhe!