king ba-cà-na hay king cam-chua???

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi cá chiến, 24/7/06.

1. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới lụm em này về nó 3 ngón rồi,mong mấy anh cho em biết nó có còn lên đầu được nữa hay không,màu mè ra sao à mà con này ngộ lắm mấy anh ơi mắt nó có đến 3 màu trắng,đỏ,đen,cái quan trọng nhất mà em muốn hỏi là đực hay cái,cho em xin thêm cái tên của nó nữa nha,lúc mua người ta nói là king mà hổng biết là king gì chắc kinh dị quá,cảm ơn trước nha.
    hình ẻm đây cứ nhận xét thiệt tình không có gì ngại hết,em xin ngoáy lỗ tai lắng nghe:D :

Last edited: 24/7/06
  2. thanghq

thanghq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Cá của bạn đúng là king Kầm rồi. Màu mè thì coi còn được nhưng tương lai cái đầu thì mờ mịt lắm. Bạn chụp không được rõ lắm nhưng theo mình cá mình là cá trống.

3. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    em đang thúc nó ăn sumo cho lên đầu mà hổng biết có lên nổi không nữa,cảm ơn anh đã nhận xét nha,nghe anh nói tên và giới tính của nó em khoái quá.

4. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    3 ngón là tính lun vây hả bạn? cá mình cũng cỡ vậy đầu nhô rồi! mình chỉ nhồi tép với arc cho nó thôi,chưa cho ăn sumo.mình thấy cái ấy của nó lòi ra nhọn nhọn kìa,chắc cá trống rồi! còn tên thì chịu,dở nhất vụ này!

5. kenzy

kenzy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Hôm nay chú mày mới tậu cá mới nữa ah`,haaaa chắc vài bữa nữa anh đi malay chắc cũng sắm thêm vài em quá.Con này hình ngộ ngộ mà sao đầu yếu quá vậy em cố gắng chăm cho to đầu len nha em!!!!!

6. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    không tính vây kì,chắc em cũng phải cho nó ăn tép giống như anh để vổ béo em nó quá vì nó rất là ốm nên người nó dài sọc à,còn cái vụ đầu chắc chỉ có nhờ trời mới giúp cho em thôi quá mấy anh ơi,có anh nào có cách giúp dùm cho nó lên đầu không chỉ dùm em đi em cảm ơn nhiều.

7. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    mình nói thiệt. con này đầu chỉ vậy thôi không lên thêm được nữa đâu. con nào có đầu thì khoảng 1,5 - 2 ngón là thấy đầu rõ rồi. màu thì OK lắm bạn. Thân.

8. Who is fish

Who is fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Màu thì OK rồi nhưng khổ nỗi ở cái đầu không lớn hơn được rồi .Chúc cá mau lớn

9. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đúng vậy đó bác màu ok lắm đó,nhìn giống mấy ngôi sao wá,bác tuyển ở đâu vậy?ủa vậy là đầu cỡ như thế là yếu rùi hả bác?nhưng kô sao có màu bù wa là được rùi.Hình như con này giống bacara wa

10. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    chắc con này em chơi màu thôi quá chứ đầu thì em còn phải nằm mơ thôi,cho em hỏi thêm là có phải do nó ốm quá hay sao mà không lên đầu vậy mấy anh,cảm ơn mấy anh đã nhận xét dùm em nha.

11. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Mới bắt về đầu nó xẹp đi 1 chút, để mấy hôm cho nó hồi lại xem nó có to lên chút nào không. Chán vì cái đầu.

12. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    em cũng mong được như lời anh nói,đúng là chán ghê vậy đó,cảm ơn anh đã giúp em.

13. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Con này em nuôi lấy Châu thui,bỏ qua vụ đầu đóm đi vậy,khà khà,Haohao cũng đã nói rồi đấy,1.5-2 ngón tay thì đã có thể nhận xét bước đầu rồi.Ko phải vì nó ốm quá mà ko lên đầu,mà là vì cái Gen nó mang đã như vậy roài,em cho nó ăn thúc thêm thì được thêm phần..bụng.Cá Chiến,cố lên.

14. trumlahan

trumlahan Member

Thích đã nhận:
    0
    King kamfa mình nghĩ 3 ngón hơi khó lên đầu đó. Nhưng chắc mọi chuyện đều có ngoại lệ mà. Có nhiều con đến 3,4 ngón tay mới bung đầu. Hi vọng cá bạn cũng như thế.

15. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn anh em sẽ cố gắng nuôi cho mấy con cá của em chiến như cái tên id của em,thank you very bự.

16. cuongphat

cuongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    đừng vội thất vọng với đánh giá của con cá mình mà hãy cố gắn chăm sóc tốt biết đâu chú cá sẽ lên đầu to đẹp thì sao?mình nuôi nhiều con lớn cở bàn tay mới chịu lên đầu to cho bạn xem hình chú cá này mình đang nuôi đây lớn bằng bàn tay
    giờ thì nó như vậy
    hiện giờ nó còn đẹp hơn nữa.bạn có tin & nghĩ là nó sẽ được như vậy ko ? cho nên mình khuyên bạn 1 câu là đừng vội thất vọng vì ko ai biết trước được Chữ ngờ mà hãy cố gắn & hy vọng chú Cá sẽ đẹp ra theo thời gian Chúc bạn gặp mai mắn

17. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn anh đã an ủi em nha,em sẽ cố gắn nuôi nó và hy vọng nó sẽ đẹp giống như con cá của anh vậy đó.

18. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chà,anh cuongphat nhồi cho nó cái gì mà đầu nó thay đổi kinh quá vậy?trước sau khác xa nhau quá!cho anh em chút kinh nghiệm đi!

19. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cứ nuôi đi bác cá chiến, hồi đó em mua 1 con 3 ngón hết 600k mà chẳng có đầu gì, về tẩm bổ đủ thứ rốt cuộc đầu cũng wa lưng, giờ nó 4 ngón rùi...chỉ tội nó là đang bị nấm và tội em là ko có máy ảnh thui .......huhu

20. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hì,tẩm bổ đủ thứ là thứ gì thế bạn? cho cái list thực đơn tham khảo đi! để mình nhồi 2 em 2 ngón mà đầu mới lú nhú đi! ah,mấy em của bạn vẫn chưa hết nấm nữa ah?

Last edited: 25/7/06