king bacara nhỏ đây

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Thunder Flash, 20/1/07.

1. Thunder Flash

Thunder Flash Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đây là bầy king bacara chia lại được của chuyến hàng Thái xuất qua Hồng Kông . Các bác cứ tự nhiên quánh giá.
    em chụp bằng dế bèo nhèo , khi nào chúng lớn như tụi thunder flash em sẽ post tiếp. Mấy bác coi đỡ nhé

2. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    bác thunder flash ơi , nói bác đừng giận hờn gì nhé, các cuả bác sao giống y bầy king kamalau 3000 con mình ép ra và bán lòng vòng cho mối lái trong tp quá, bác xem hình chơi nhé:( mình chọn ra 3 con giống mấy con trong hình cuả bác đấy)

3. NGUYEN TP

NGUYEN TP Member

Thích đã nhận:
    0
    GÓp Ý

theo mình thấy con này không phải king bacara đâu bạn ơi mình nghỉ nó là con silver star thì đúng hơn
    con king bacara không như vậy đâu
    như cá của bạn cũng tương đối đẹp cố gắng nuôi và post hình cho anh 4r xem nhé
    thân chào

4. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho dù mấy con đó có là giống gì đi nữa thì nhìn cũng rất đẹp,hảo hảo à.

5. Thunder Flash

Thunder Flash Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hehe , cám ơn mấy bác đã góp ý nha. King bacara này của Thái , vài bữa có hình con cá mẫu bên Thái gửi wa sẽ post sau. Còn King Bacara chính gốc Mã Lai hơi bị hiếm và cũng khác mấy em này. Silver Star thì mình có post rồi. Thật ra bên Thái Lan đặt tên cá dựa vào mấy dòng chính thôi. Như King kamalau , silver star , thunder flash , sun King , Star Matrix cũng từ Kamalau mà ra thôi. Còn King Bacara , red shock , King Kamfa ... từ Kamfa ( Kim Hoa ) mà ra cả. Tất cả cá của mình đều mua 1 chỗ ah , mỗi đợt về 1 giống và rất uy tín . Mấy bác có thể xem những chú mà mình đã post. Silver Star và thunder flash đều rõ ràng. Dù sao cũng rất cám ơn anh em đã góp ý dùm.

6. deep_oceanvl

deep_oceanvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá đẹp đó bạn ơi,tiếc là còn nhỏ chưa thấy được hết vẻ đẹp của bọn chúng.Thường xuyên update hình bọn này nhe bạn.

7. Lahan đẹp

Lahan đẹp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy con của bạn châu sáng wá cá đẹp lắm khi nào chúng có đầu cổ tương đối thì post lại cho anh em xem nhé