King Burapha

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi anhdung_1982, 25/3/06.

1. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Các bác cho em biết về King Burapha ?? Mình định mua nhưng không biết nó là giống gì nữa ............

2. SH_HP

SH_HP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình chưa nghe thấy loại này bao giờ, tìm trên google cũng không thấy, chắc giống này quá mới....

3. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    bác qua diễn đàn netcenter.com.vn,xen thử đi,bên đó có đó (nhà nông hội nhập)

4. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Em cũng nghe tên này lần đầu. Lạ quá, chỉ sợ các bác tiệm cá tự đặt tên thôi.

Nhân tiện cho em sì-pam chút xíu ha. Chuyện này có thiệt 100%!!!
    Hôm thứ 6 rồi có việc đi SG, em ghé một tiệm đường L.C.Thắng coi cá, thấy một người khách (có lẽ dân mới chơi) hỏi mua một con (nhìn hơi bị ẹ). Bà chủ tiệm nói con đó là rồng đỏ giá 500k (em nhìn mà ra rồng đỏ em chết liền!), ngừơi khách nói thích nuôi con bighead hơn, bà chủ nói: "Ừa, con đó là bighead đó!". Khách: "Ủa, chị mới nói rồng đỏ mà?", chủ: "Nó là rồng đỏ nhưng là giống bighead, vì mốt lớn lên đầu nó sẽ bự ra. Bighead tiếng Anh có nghĩa là đầu bự đó em!"
    Em nghe mà bó-toàn-thân luôn! Đúng là lưỡi không xương!!!

5. TRẦN THANH TÙNG

TRẦN THANH TÙNG Member

Thích đã nhận:
    0
    Gửi bạn

BURAPHA là tên trại cá tạo ra giống cá này,trại cá này ở thái Lan thì phải,bạn hãy tham khảo trong các quyển CATALOGUE có tiếng Thái ở các tháng gần đây,vì mình không nhớ rõ nó ở quyển nào.Màu sắc của nó không được tươi như các giống king khác,nó thường có màu nâu đỏ,sô-cô-la.theo mình thì thì đẹp hay không là do mỷ quan ở từng người,mình không dám đánh giá nó đẹp hay xấu.thân chào!

6. hoangkhai

hoangkhai Active Member

Thích đã nhận:
    0
    y kien về king burapha

theo mình được biết thì kamfa kingburapha la giong moi hoan toan ,mình châu đầu hơi lờn lên rất đẹp nhìn tựa tựa kingkamfa ,,bưỡi vì nó là sự kết hợp giữa bố là king kamfa còn mẹ là burapha mà ...

7. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác nào có hình thử post lên xem vì em chưa bao giờ nghe nói đến loài này cả . Thân

8. kingmax1987

kingmax1987 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    king bura pha

9. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Nếu mà nó như trong hình bác kingmax post thì tui không tê, không đẹp bằng king kamfa :(