King Kam Fa có đầu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi binhbung, 1/11/07.

1. binhbung

binhbung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Anh em diễn đàn cho mình hỏi :
    Khi thấy cá nhú đầu thì king kam fa có phải là loại lên đầu nhanh hơn các loại khác
    Về máu sắc sẽ chậm lại phải không các bác ...
    Ai biết chỉ dùm nha...~X(

2. Rumbeng

Rumbeng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Ý bạn hỏi gì ?mình đọc đi đọc lại cũng kg hiểu .Bạn có thể nói rõ hơn kg? VD: Cá Kingkamfa nhỏ cỡ bao nhiêu? mà nhú đầu thì sao? Vài lời góp ý.

3. cuongmc

cuongmc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo kinh nghiệm của mình KKF đã nhú đầu trung bình 2,5 tháng tuổi, khi nhú đầu rồi thường đầu lên chậm hơn các loại khác, đến 1 lúc nào đó trong khoảng 4-5 tháng tuổi đầu bùng rất nhanh, có khi chỉ 1 tuần lên to bằng ngón chân cái luôn.

4. binhcam

binhcam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    may hơn khôn thôi bạn ơi,tin vào mồm mấy ông bán cá thì có mà đổ thóc giống đi mà ăn:D .còn kinh nghiệm cụ thể thế nào ở diễn đàn này nói kĩ lắm ,bạn chịu khó tìm lại đi:)

5. nack

nack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    kkf phải trên 2 triệu 1 con mới hi vọng có đầu,mua rẻ tiền thì chụi thui toàn giống dỏm ko lên đầu đâu yên tâm ha,cá kkf có đầu 1 ngón nhìn là biết rồi,cá khoảng 2 tháng

6. quanbao

quanbao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    Nếu bạn dám mua loại chỉ bằng cái đầu đũa tức chiều dài con cá tính cả đuôi chỉ 1cm thì khoảng 500k một con(dĩ nhiên là những em xuất sắc đã được chủ lựa trước rồi). Bạn sẽ có thời gian hồi hộp và chờ đợi, không thể biết trước được điều gì, may mắn thì bạn sẽ có một con cực xuất sắc đấy. Mình đã mua 7 em như thế và được 2 em xuất sắc đấy, để vài hôm nữa pot lên topic này cho các bạn xem, nếu 2 em này lên đầu thì lời to rồi he..he..

7. wtuaans

wtuaans Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái con KKF nó ra sao, bạn nào có hình pót cho tui coi với. Thanks.

8. cuongmc

cuongmc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Không biết các bạn có kinh nghiệm nghĩ sao chứ hôm mình đi cùng một người chuyên mua-bán cá la hán họ bảo king thứ nhất phải là đầu, sau đó là châu còn KKF khác các loài cá khác là đuôi luôn xòe rộng không cụp lại, nhưng sao mình xem ở các tiệm thấy cá nhỏ con nào đuôi chẳng xòe ra, bác nào có nhiều kinh nghiệm nuôi đúng KKF từ nhỏ đến lớn có thể chỉ bảo giúp không?