King Kamalau 2 ngón nhà em

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Supreme, 24/1/07.

1. Supreme

Supreme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    mấy bác cho ý kiến với.Con này e mua hồi bằng ngón cái 1 tr đến nay nó băng 2 ngón mà đầu vẫn như cũ,ko tiến bộ chút nào.hic
    [IMGO]http://img412.imageshack.us/img412/2868/kf117if.jpg[/IMGO]

2. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    cá có đầu ok, nhưng hình mờ quá không thấy rỏi hết con cá, bác nên chụp hình con cá quâi ngang cho dể nhìn hơn.

3. deep_oceanvl

deep_oceanvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu cá mới bằng hai ngón thì bạn cố gắng nuôi thêm lên khoảng 3 ngón rồi so sánh xem như thế nào.Chế độ ăn (thức ăn gì)và Ph của nước ra sao bạn nói rõ hơn cho mọi người dễ nhận xét nha.

4. BỂ CÁ

BỂ CÁ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cũng có thể khi nhỏ chủ nhân nó đã cho thuốc hay thức ăn thúc cá lên đầu đó bạn , mà nói thật bạn đứng buồn chi nha , sao bạn chụp hình đối diện như thế , lí ra bạn nên chụp những tấm khác nhưng toàn thân , ngan đầu , ...bạn chụp thế thì cho dù con cá là đầu xương ( đầu ko lớn) thì cũng làm thành viên tưởng là cá có đầu ''khá'' ...bạn nên bổ sung thêm ảnh bạn nhé

5. LacMatQuan

LacMatQuan Active Member

Thích đã nhận:
    102
    cá có nhìu thời kỳ bung đầu ,bạn đừng lo nuôi cá từ nhỏ phải kiên nhẫn chứ .Cái gì cũng phải từ từ :D cá bạn tương lai rất là tươi sáng .Chúc mừng bạn có cá đẹp :D

6. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    xin hỏi anh 1 chút nha,anh mua nó 1 tr nghĩa là 1 trăm hay 1 triệu lúc nó mới bằng ngón tay cái vậy???nếu 1 triệu thì anh đúng là dân chơi cá thứ thiệt hen.

7. tí-la-hán

tí-la-hán Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bác ơi làm lại vài phát nữa mới thấy rõ em nó như thế nào chứ như vậy nhìn cũng chưa đánh giá được gì hết

8. Supreme

Thích đã nhận:
    5
    các bác thông cảm nhé,e mới tập pót hình nên ko rành
    đây là hình toàn cảnh nó nè,các bác óanh giá giùm nhé.E chụp bằng dế nên ko đẹp cho lắm
    [IMGO]http://img260.imageshack.us/img260/9675/kf17hq.jpg[/IMGo]
    Nó nữa nè
    [IMGO]http://img260.imageshack.us/img260/963/kf110yz.jpg[/IMGO]
    Và đây là trực diện
    [IMGO]http://img250.imageshack.us/img250/1268/kf1113fx.jpg[/IMGO]
    hồi đó e mua nó 1 triệu bằng ngón cái,bi giờ được 2 ngón rùi

9. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác cá chiến nói chí phải.Theo em nghĩ nó chỉ là 100k thui,chứ KKML mới ngón cái mà đã 1triệu thì quả là có vấn đề.:D
    Bác nên chụp thêm các góc độ khác đi mới dễ nhìn mà bình luận chứ.

10. Supreme

Thích đã nhận:
    5
    e nói thiệt mà,e mới tập pót hình,tác phẩm đầu tay của e đó mong các bác thông cảm nhé.Em mua 1triệu đó.Hồi bằng ngón cái cái đầu nó to kinh lắm,dáng thì body nữa nhưng nuôi đến nay được 2 ngón rùi mà ko có tiến triển gì nhìu cả.hic hic.Được cái dáng body đẹp với vây lưng và vây dưới tạo thành hình chữ nhật đều lắm

11. thalu113

thalu113 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá nhỏ đầu to mà lớn lên ko phát triển đầu được nữa là chuyện bình thường mà, có những con lúc nhỏ đầu rất bình thường nhưng càng lớn đầu lại càng to, nhà mình cũng có 2 con như vậy đó, 1 con hồi nhỏ đầu rất to dáng body nhưng lớn lên đầu vẫn vậy còn 1 con lúc bé đầu có tí xíu nhưng càng lớng đầu lại càng bự, bây giờ 2 con được 2,5 ngón rồi, con đầu nhỏ bây giờ thì đầu lại bự hơn

12. tí-la-hán

tí-la-hán Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bây giờ thì em mới đánh giá và nhận xét dc rồi đó em này nhìn chung châu màu đầu rất là ok,vấn đề còn lại là do bác đó,cố gắng nhé bác hi vọng bác có chú cá như ý

13. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    chào bạn ! theo tôi thì cá bạn xét về mọi phương diện điều tương đối đẹp ! châu , dáng , vây ...nhưng đầu kamlau như vậy là yếu ! bạn hãy kiểm tra lại chế độ dinh dưỡng , nhiệt độ , và nguồn nuớc hồ cá của mình , nếu mọi thứ được tốt thì chắc là con cá của bạn sẽ đẹp hơn nhiều ! chào nhé !

14. Lahan đẹp

Lahan đẹp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhìn chung em này đầu châu đều rất ok nhỏ mà cái đầu như vậy mai mốt sẽ còn lên nữa có điều chữ không dc liền không biết mai mốt lớn em nó như thế nào chứ bây giờ như vậy là good rồi

15. X-MEN_84

X-MEN_84 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghe nói là kingkamalau,ở tiệm bán khi còn nhỏ đầu rất to nhìn rất đẹp nhưng khi đem về thì đầu lên rất chậm và đa số cái đầu đều giống với em này.Các pác cho ý kiến nhé

16. thaopth

thaopth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Phát triển đầu tốt phụ thuộc rất nhiều yếu tố, di truyền, môi trường nước, thức ăn, ở đây X Men84 nói cá nhỏ đầu đã to thì cá có di truyền tốt, khi cá về nhà mình lạ nước lạ cái xẽ nhác và bị xẹp đầu, nếu thời gian nươi có môi trường nước tốt, thức ăn và cho ăn hợp lý thì cá sẽ phát triển rất tốt thôi, bằng chứng anh em trong ABV nuôi cá pót lên hình nhìn quá ghiền luôn .