King Kamalau của mình các bác xem giúp cá nhé

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi tathan, 7/3/07.

1. tathan

tathan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    Con này mới được 1,5 ngón, hic, bé tẻo teo, mình bỏ vào hồ thủy sinh Nano, đúng 2 tiếng nó nhổ hết cây lên, thế là cho ẻm wa hồ nano khác toàn sỏi là sỏi , he he, để lên bàn làm việc nhìn nó cũng giảm xì trét lắm, mà sao nó đen như lọ nghẹ àh, có bác nào giúp mình các tắm trắng cho nó với?

2. ducmail

ducmail Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con cá có tương lai quá bác ạ.
    Tại bác đổi nước, đổi hồ liên tục thì nó vậy thôi. Cỡ vài bữa nữa nó sẽ trắng trẻo lại ngay. :D

3. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bác rất đẹp nhìn chung do nó bị sốc nước nên bác đừng lo chỉ vài ngày nữa là nó sung mãng lại thôi!Chúc bác có chú cá đẹp..

4. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    để trên bàn học,bạn giảm stress thì nó lại tăng stress,bạn đâu có ngồi yên dc đâu,lắc wa lắc lại cá sẽ zật mình,ko nên(nếu mấy con cá chịu zỡn thì ko sao,nhưng mà cá lớn mới zỡn,mà nếu lớn thì ko để bàn học dc>.< ).cá bị stress nhẹ thì chỉ đen,khi nào wen thì trở lại bình thường còn bị nặng thì coi như xong,đầu xuống,màu cũng thế.tốt nhất là cho nó 1 hồ đàng hoàng.1 điều nữa,nếu buổi tối bạn có việc,mở đèn 1 fát là nó như tên lửa bơi vèo vèo trong hồ liền.đây là kinh nghiệm of tui(tui từng mua 1 em khỉ đỏ đầu hơi đang trong thời zan lên =700k,vì mới mua,lại đi dán decal cho hồ,nó sợ thế là trắng nhách,đầu như cá mái,càng ăn càng mập->cho luôn)

1 điều nữa ko để í,tốt nhất là mua cây sưởi để lên 31(chỉnh ngay vạch zữa số 32 là 31) độ.cá ko bị nấm mà lại khỏe nữa.nên dán decal mặt sau,sỏi nên thay loại nhỏ hơn và màu đỏ hồng(sõi nhân tạo).loại này Hàm Tử bán nhìu lắm,gần cầu Nguyễn Tri Fương loại nhỏ nhất(chưa tới 0,5 cm) 3k/kg(sỏi nhỏ thì cá sẽ dễ nghịch hơn) vừa đẹp vừa kích thích màu đỏ of cá vì cá of bạn sẽ có màu đỏ

5. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    híc cá đã của bác đã quá cá nhà em ko biết chừng nào dc nhu vậy

6. deep_oceanvl

deep_oceanvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá nhỏ mà đầu đã nhú như vậy thì lớn lên ko biết như thế nào đây?Quá tuyệt rồi,chúc mừng bác nhe.

7. HuynhLong

HuynhLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hình đầu tiên cho thấy hình như bạn để hồ ở cạnh của sổ, có ánh sáng chiếu trực tiếp vào hồ, điều này không tốt đâu, hồ sẽ bị rong còn cá sẽ bị ăn nắng đen thùi rồi kìa =)) =))
    Cá bạn có tương lai lắm nên nuôi trong hồ lớn hơn, để chỗ mát và mở đèn (hồng phấn) cả ngày thì cá sẽ hết đen và màu rất đẹp, à gần mực thì đen, nếu dùng phong hồ thì chọn màu sáng tí.:D :D