King Kamfa 2 Tr.

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi CONGVINH, 18/8/07.

1. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Mới tậu em này giá 2 triệu, các bạn xem có mắc lắm không??? Cá khoảng 3 ngón tay, đầu hơi yếu, được cái mắt trắng, châu chữ ngon lành:

Cảm ơn các bạn.

2. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    đẹp quá anh Công ơi, cá này vào tay anh thì 4 tháng sau nó sẽ lến giá thành 4x2tr đó heheheh, anh nhơ cho anh em theo dõi thường xuyên con này nha.

3. KhiDo

KhiDo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Còn này theo mình nghỉ chác mác rùi dó bạn.Cá cõ 3ngón tay mà dầu nhu vậy là mác rùi dù là dòng KKF.Mà theo mình nghĩ nũa thì con này chua chác 100% là KKF đâu thì phải.Ko bít có dúng ko?

4. phudiscus

phudiscus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình giá đó là rẻ rồi . Em này châu chử good , tuy đầu hơi yếu . Mỏ nhọn quá nên tương lai đầu k lớn , tuy nhiên rất cân đối , như vậy là tuyệt rồi phải k Bác ? Dạo này kiếm 1 em KKF hội đủ các tiêu chuẩn là rất hiếm .

5. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Em này chắc đầu xương, hơi yếu, tuy nhiên mắt trắng, châu chữ rất good. Bác nuôi 1 thời gian xem sao, giống KKF lên đầu hơi chậm thì phải.

6. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con này nhìn có tương lai lắm chú ơi,đầu nhú hơi hơi rồi đó,con này châu chữ đẹp lắm chỉ uổng 1 chỗ là
    chữ hơi lem trên lưng chút thôi nhưng có lẽ kô thành vấn đề nếu sau này thành king thứ thiệt. Chúc chú
    may mắn và vui vẻ với em này nha.

7. kingkamfa1

kingkamfa1 Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Bác mua rẻ thật, con king 2.5 ngón nhà em đầu còn bự hơn nó ,mắt trắng lun . :D

8. Hoang Thuong

Hoang Thuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nhìn thấy good lắm đó bác công , nhưng em nghỉ con này đầu đỗ về trước chứ ko ngóc cao lên lưng.

9. liem

liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    463
    tuy kkf lên đầu hơi chậm nhưng theo mình thì em này đầu cổ khó lên àh.nhưng biết đâu đc cố gắng nuôi thử xem sao.dàn áo thì ok.

10. tienyenthanh

tienyenthanh Member

Thích đã nhận:
    0
    bác mua con này o đâu vậy,nhìn good wa .hiiiiiiiiiiiiiiii

11. kents

kents Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Giá đó cao quá rồi đó anh ơi.Cá bột King thì mắc nhưng nuôi lên đến cỡ 3 ngón mà đầu như vầy thì bán đáng lẽ phải rẻ hơn giá cá bột mới đúng.Thôi anh lỡ mua rồi thì chúc anh may mắn với nó vậy.Không biết anh Vinh và các bạn trên diễn đàn nghĩ sao chứ mình chúa ghét dòng king.Vài lời chân thật nếu có gì sơ suất xin bỏ qua nhé!Thân.

12. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Không có chuyện con này đầu xương đau ah . KKF lúc nó đang trong giai đoạn bung đầu thì đầu nó cư nhìn như đầu xương vậy đó. Con này giáng chuẩn đấy 2tr là cái giá hợp lý

13. loc1991

loc1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    con nì quá ok rùi còn gì nữa,em ko rành về KKF cho em hỏi king KKF cỡ 1 ngón giá bao nhiêu hả?các bác,mà hình như KKF khó lên đầu lắm phải ko các bác?

14. Lahan-Nhatrang

Lahan-Nhatrang Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chà chà, cá đẹp quá đi chứ, xin lỗi săn đây cho mình hỏi thêm KKF 3 ngón 7 tháng rồi có khả năng lên đầu ko ? và nó có thể chuyển sang màu bạc giống con bạn Công Vinh được ko ? Tks

15. badori

badori Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    43
    Theo mình nghĩ thì KKF thì nó lên đầu lúc nào mình cũng ko biết nữa. Nhà mình có nuôi một em, cỡ ba ngón tay, lúc đầu nó ko có đầu gì hết, mình chán lắm không thèm quan tâm, nhưng tự nhiên một thời gian sau tự nhiên nó lên đầu, cũng không ngờ nữa, lúc đó nó được ba ngón rồi( cá to cỡ bằng cá của anh Công). Theo mình nghĩ em nì về tay anh Công thì sẽ bảo đảm sẽ tốt hơn nhiều. Chúc cá của anh ngày càng đẹp, và đầu ngày càng đẹp hơn. Con này châu chữ thì khỏi chê rồi. Anh nhớ post hình thường xuyên để anh em học hỏi nha anh Công. Chào anh.

16. Lahan-Nhatrang

Lahan-Nhatrang Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Ậy ậy, thế còn màu thi sao bạn, nó có khả năng chuyển sang màu bạc được ko ? Tks

17. badori

badori Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    43
    Theo mình nghĩ con KIng KAmfa này châu nó bạc chứ không phải mình nó bạc đâu bạn. Mà hình như đa số mình thấy KKF là châu bạc không à ( có gì các bác chỉ giáo thêm), mà châu màu gì thì suốt đời nó chỉ màu đó thôi. Sao có truyện từ màu này chuyển qua màu kia được.

18. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bạn ơi 7 tháng thì hết cơ hội lên đầu rồi . Còn con cá không có thể chuyển qua KKF Bạc được đâu . KKF bung đầu thì sẽ thấy vào độ khoảng 3-5 tháng trên 5 tháng mà vẫn thấy xẹp thì hết hi vọng.

19. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Con này GHT chụp lúc nuôi nó đến 9 tháng.
    Sau đó chán quá, đi đấu giá và anh Quang Khuyên đã trúng với giá 700K, Quang Khuyên nuôi được 1 thời gian thì cũng chẳng thấy đầu cổ đâu cả => cho ngay ông bạn, về nhà bạn anh Quang nuôi ở bể rộng thì thấy đầu nó nhô bằng miệng rồi, tức là ở điều kiện bể to thì KKF có thể lên đầu tại thời điểm hơn 1 năm tuổi đó.
    Về con cá của anh công Vinh, theo GHT thấy nó rất đẹp, có thể vào tay anh Vinh đầu nó sẽ to hơn nhiều nữa.

20. Tenemlavisao???

Tenemlavisao??? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    em thấy con đó ko phải kingkamfa đâu anh ah.có gì ko đúng anh bỏ qua