King Kamfa Hoàng đế??? (Copy GHT)

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi CONGVINH, 5/7/07.

1. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Thưa các bạn! Kể từ ngày cái tên King Kamfa Hoàng Đế ra đời đến nay đã trên dưới 4 tháng. Sự xuất hiện của giống cá mang cái tên này (và tiếp theo đó là KKF Đại đế, Thái Thượng, Nhất dạ Nữ hoàng...) đã gây nên một cơn sốt và rất nhiều người đã "Dốc hầu bao" ra (trong đó có cả HS, SV) để tậu được 1 em với hy vọng sẽ có được 1 chú King đẹp như lời quảng cáo. Tiếp theo đó là những lời bình luận, khen chê và đã có biết bao bài viết tranh luận về chủ đề này trên diễn đàn của chúng ta (đặc biệt bài viết trong BOX của Hồng Anh: http://aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=16340) và cả các diễn đàn khác (Thế giới các cảnh: http://www.asean-arowana.com/showthread.php?t=770&page=2.)
    Như vậy thời gian đến nay cũng đã được 4 tháng, mình nghĩ cũng đủ thời gian để 1 con La Hán nên vóc nên hình và đủ để các bạn kết luận về kết quả và tương lai của một con cá mà mình nuôi kể từ khi còn là cá bột.
    Mình mở chủ đề này để các bạn chia sẻ hình ảnh và một vài lời nhận xét về chính những chú KKF Hoàng Đế, Đại Đế, Nhất dạ Nữ Hoàng... của mình nhằm giúp cho mình và các anh em khác mở rộng tầm nhìn. Mong anh em ủng hộ và xin miễn bình luận về các nội dung liên quan đến việc mua bán và những lời quảng cáo trước đây.
    Xin chân thành cảm ơn!

2. haipham1983

haipham1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em hổng thấy chú KKF nào hết làm sao mà bình luận. Em cũng không rành về loại này mong các bác chỉ bảo dùm. Thanks

3. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thật ra những cái tên đó do anh Sỹ liêm chủ cửa hàng TBLH đặt ra chứ 100% ko hề có nào là King KF hoàng đế,đại đế tất cả đều là đc hư cấu.nhằm tạo ra sự chú, ý quan tâm của giới chơi cá la hán,nếu bác nào có điếu kiện qua Thái lan và nói với người bán cá bên đó về King KF hoàng đế hay gì gì đó thì họ cũng pó tay chả biết giống đó từ đâu ra cả !!!! Em nghĩ có 1 lúc nào đó thì King KF cũng xuống thời!!!!

4. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Mục đích của người mở chủ đề là anh em ai có nuôi thì post hình lên để anh em xem mẫu đó mà bạn ui....
    đừng nôn nóng ....nhé...

5. cadn

cadn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    159
    - Nói đến loại này là đau đầu rồi e đã nhìn thấy người bạn bắt 10 e về, khi lớn lên khoảng độ gần 3 ngón tay thì châu chữ mất hết (tình trạng như các dòng cá bị lột) màu nhợt nhạt (cái này có lẽ là do chế độ ăn uống). tuy nhiên có con cũng nhú đầu nhưng ko to. Về phần hình dáng thì e thấy 10 con như 1 (một khuôn mặt :D).
    - Theo như thông tin biết thì có thể con cá đã qua hóa chất, đến khi hết thuốc thì con cá trở nên như vậy (pótay). theo bản thân thì e nghĩ 1 phần do chế độ ăn uống, 1 phần là cho đụng thức ăn dỏm.
    - Thực nghiệm : ở nhà cũng có 1 chú, trước đây khi đem về chỉ biết nó thuộc dòng kkf chứ ko biết là hoàng đế, đại đế gì; sau này mới biết. Tuy nhiên con cá nhà e ko bị tình trạng trên mà ngày càng đẹp :)D tự khen), nhất là phần trước thân cá có màu đỏ rất tươi, châu sáng, chữ rỏ; ko biết là có may mắn hay ko :D. để kiểm tra, e mang mấy con cá bị "rớt" kia về đến nay khoảng 20 ngày thì thấy có dấu hiệu châu, chữ "mọc" trở lại (vì để ý rất kỹ) đồng thời màu nó tươi lại nhưng ko biết kết quả sau này thế nào.
    - Do ko có máy ảnh nên ko thể post lên AE tham khảo, cố gắng thử xem.
    mong AE cho thêm ý kiến.

6. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Con mình 1 ngón tay , đầu đỏ và các vây đuôi đỏ cả . Mình thì có châu ít. Vì chưam biết chụp hình nên chỉ tả được thôi.b-( . Sợ là con Hoàng Kim thì:eek: ....

7. Tanh07

Tanh07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Tôi có 2 con KFHĐ đã nuôi 3 tháng ,đầu màu đỏ rất đẹp,châu 1con còn 1 con mất.Cả hai đều có hình giống nhau (chử nhật) màu hay thay đổi, đầu mới nhú
    [IMGo]http://img207.imageshack.us/img207/5947/dsc02501hx9.jpg[/IMGo]

8. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    nếu bác cadn đang nuôi kkf thì mong bác post lên tôpic này luôn để anh em cùng thưởng thức và đánh giá. Mong các bạn khác đã và đang nuôi các giống trên thì cũng post ảnh chung vào đây để anh em có dip so sánh. trân trọng cảm ơn.

9. CONGVINH

Thích đã nhận:
    23
    Cuối cùng thì cũng đã có được hình 1 em KKF HĐ của Tanh07:
    [IMgo]http://img216.imageshack.us/img216/9100/42317693eg0.jpg[/IMGo]
    Bạn nào còn xin post tiếp cho anh em chiêm ngưỡng với...

10. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Con này k khác rồng đỏ là mấy anh ui....Còn ai k nào ?

11. xuanhuyss

Thích đã nhận:
    4
    con cá mà bác CV post đó chẳng có phong cách Hoàng đế hay đại đế gì cả. Chắc cũng là một loại La Hán nào đó thôi. Còn về việc khen chê cá nhân thì tốt nhất đừng cho vào diễn đàn làm gì. Lập một hội rồi đi 8 với nhau, vừa nhậu vừa chê thẳng, đỡ mất công post bài.

12. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Em xin ý kiến một chút........theo em thì con này chỉ là một dòng cá la hán đại loại như Kim Hoa mắt trắng thôi chứ ko phải KKF hoàng đế(ko phải cứ có mắt trắng hay cam đều đc gọi là KKF đâu).....còn tên của nó thì có lẽ ta ko nên bàn nhiều bởi vì...............cá cuả người ta đẻ ra thì người ta có quyền đặt tên mà.......cái chủ đề này mà tiếp tục tranh cãi thì tới tháng sau cũng ko hết đâu các bác ah .....

13. cadn

cadn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    159
    ko phải đâu con này chính xác là kkf hoàng đế (rượu đế thì có :D) đó. con này vẫn còn châu + chữ nhiều con mất hết, màu thâm lại =))

Last edited by a moderator: 9/7/07
  14. thunguyen

thunguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác bình luận rôm rả quá , tuy nhiên củng k nên chỉ trích 1 cá nhân hay một cửa hàng nào đó . Nếu người ta mua bán k giử chử tín thì trước sau củng bị dẹp tiệm thôi ( qui luật của kinh tế thị trường mà ! ) . Dỉển đàn để chúng ta thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm cho nhau mà . Mình post hình 1 em KKFHĐ mà mình nuôi từ cá bột để các bác xem nhé ( em này lúc bột mình có cho ăn trùn đông lạnh nên châu chử nhạt đi rất nhiều , đang cho ăn tép vả JBL thì châu chử đang lên lại nhưng chắc k được như lúc trước . )
    [IMGo]http://img225.imageshack.us/img225/5536/dsc01297cn5.jpg[/IMGo]
    [IMGo]http://img225.imageshack.us/img225/2487/dsc01312ms1.jpg[/IMGo]

Last edited by a moderator: 9/7/07
  15. CONGVINH

Thích đã nhận:
    23
    Nếu như con này là KKFHĐ:
    thì mình cũng có 1 con đây:

Con này mình mua ở 1 tiệm cá "uy tín" (???) ở TP. khi mua chủ Bảo đảm là KKF, bao lên đầu và dĩ nhiên là giá cũng kha khá...

16. xuanhuyss

Thích đã nhận:
    4
    Trời ơi, KKF mà lại giống cá rô thế. Nhìn mấy con này là em muốn cho lên chảo rán rồi. về chăm em Kamalau của em còn đẹp hơn.

17. thunguyen

thunguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    HeHe , mình lại bị dính chưởng giống bác CongVinh rồi . Bửa này rảnh bác với em đem mấy em này chiên xù rồi nhắm với rượu đế luôn nha. Mình còn 1 em nửa mua ở 1 tiệm khác ( có uy tín đó ?)cở ngón tay cái , châu đẹp hơn để nuôi thêm tg nửa xem sao . Coi các CH lớn làm ăn uy tín ntn ? Cám ơn bác CongVinh đả mở rộng tầm nhìn cho mình .
    (KKF giờ trở thành KINH....DỊ ) [-(

18. conlele

conlele Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    @thunguyen: bạn vẫn còn chút an ủi là bạn sống tại SG, còn bác CONGVINH ở tận Sóc Trăng, và một bác gì đó ở tận Bến Tre nữa kìa... của một đồng CÔNG MỘT TẤN!!!!

19. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Hì hì... Hai em này kết nghĩa anh em được đó, giống nhau quá.
    Vụ KKF Hoàng đế này thực tình em cũng có 1 vài con, nhưng khác rất nhiều 2 con hình trên, hôm nào em muợn máy ảnh về chụp khoe vậy, đại khái là nhìn nó chẳng khác gì con KKF thường.

20. thunguyen

thunguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Em khác cở ngón tay cái (nuôi khoảng 2 tháng ) . Các bác xem thử tương lai có trở thành KINH...DỊ không nha ?