King Kamfa Kanika

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Giang Go, 28/7/07.

1. Giang Go

Giang Go Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bạn,
    Thấy trong tạp chí cá cảnh quảng cáo King Kanika (NTP), hôm qua tôi có ghé thữ xem.
    Hơi thất vọng, cá mẩu thì không đẹp, cá con tương đối nhiều châu nhưng chả có em nào châu leo đầu cả. Giá thì mắc quá (cá bột cao nhất khoảng 1T).
    Dường như người mê la hán dạo này hơi bị nhiều nên giá bị đẩy lên cao. Các bạn nghĩ sao?
    Giang Gô

2. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    À king Kamfa Kanika đang đc độc quyền ở tiệm cá cảnh Kala thỉ phải,tại bác chứa thấy đó thôi chứ đa số dòng King đều có châu leo đầu cả,còn giá cá bột 1 chai như bác thì em ko biết có đúng ko nhưng mắc thiệt!!!!

3. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo em nghỉ thì nếu giá trị nó cao thì cửa hàng phải đãm bảo cá mà bán cho khách phải đẹp và còn không khi mình nuôi lớn thì bảo của hàng đó thu lại với giá cao hơn giá mình mua. Chứ làm 1 triệu ra mua con cá bột th2i cũng sót lắm chứ nhưng cá đẹp th2i kô tiếc tiền mà nhằm cá "rô" thì công đổ song đổ biển, "tiền mắt tặc mang".

4. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Như bạn HONGTHUAT có nói , nó là hàng độc quyền tức giá phải có khác với hàng phổ thông rồi , giá đó giờ nếu ta cho cao thì cao nhưng nếu nói vừa cũng ko sai đâu vì nó là hàng độc quyền mà các bác .
    KHi giống cá mới này phổ thông hơn giá sẽ hạ xuống nhanh chóng cho một em bột

5. thaicodon

thaicodon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đây là giống mới lai tạo (không biết đã qua kiểm chứng chưa). Theo mình, tỷ lệ con cá gù sẽ không cao đâu nhưng về châu là tốt rồi vì nhìn vào sẽ thấy ngay thôi.
    1T mình sẽ mua 2 em KC bột có gù nhú cao hẳn hoi.

6. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hôm nay mình có ghé tiệm cá gần nhà Trương Công Định-TB, thấy có bán cá bột Kingkamfa Kanika mầu đẹp lắm nhưng mình đoán thì tỉ lệ lên đầu chắc ko cao. Giá khoảng 200.000VNĐ/em. mua một em Kanika tặng một em kingkamfa thì fải. Nhưng mà chắc chắn đang có khuyến mãi. Cá ở đó cũng đẹp nhưng giá hơi mắc. Các bác thử ghé đó xem sao.

7. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Mấy anh em ngoài Bắc nghe đến loại này đâm ra tò mò quá, vậy bạn nào có cái chưn dung em nó thì pót vào đây cho mọi người ngắm nghía xem hình dáng em nó thế nào?? Có xứng với 200k/ 1 em cá bột không chứ.

8. thangtony1989

thangtony1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    hehehe. Bài đầu tiên nói là 1 chai 1 em cá bột loại mắc nhất mà bác GHT??? Sao bây giờ lại còn 200k/1 em vậy ta, còn có khuyến mãi nữa chứ.:D Bạn Kodomo cho địa chỉ cụ thể của cửa hàng đó xem, em sẽ đi "khảo sát" giùm cho.:D

9. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Hì hì, mình có biết giá bao nhiêu đâu, thấy đồng chí Kodomo phát biểu vậy nên hơi giật mình vì cái giá đó lại có khuyến mại 1 em KKF nữa chứ.

10. hoathần

hoathần Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn có biết King Kamfa Kanika là gì phải không? King Kamfa Kanika là hậu thân của King Kamfa Hoàng Đế và Đại đế đó các bạn ơi! Tôi đã đi điều tra trong giới cá cảnh và biết được rằng ngày xưa chính là cửa hàng cá cảnh tên K nhập độc quyền King Kamfa Hoàng Đế và Đại Đế về cho T. Nhưng sao mấy lô hàng cá không lên đẹp như K hứa với T và tiệm cá cảnh King3 ở đường Thành Thái. Cho nên T và tiệm cá cảnh King3 không lấy hàng nữa. Bởi vậy King3 đã giận và đổi tên thành tiệm cá cảnh Q chứ không lấy tên là King3 nữa. Vì thế mà K phải ôm lô hàng King Kamfa Đại đế, và sửa tên thành King Kamfa Kanika. Chứ thật ra nếu mấy lô hàng lúc trước đẹp như lời quảng cáo thì tới hôm nay kingKamfa Kanika vẫn còn là tên King Kamfa Đại Đế rồi. Cái tội nghiệp cho T và Tiệm cá cảnh Q người thì bị mất tiếng, kẻ thì bị mất tiền và cuối cùng tiệm K là ngư ông hưỡng lợi. Các bạn không tin thì cứ việc hỏi những người bán cá lớn nhất nhì thành phố mà hỏi đi. Lúc đó cửa hàng PH, cá cảnh HA, cá cảnh TT...hầu như ai cũng có lấy hàng của K, nhưng không lấy tên là King Kamfa Hoàng Đế mà lấy tên là King King Kamfa hoặc là King Kamfa Thế hệ mới....Cho nên Sau này nhiều người lên án T là oan ơi ông địa...Chứ thật ra K mới chính là người du nhập dòng King Kamfa Đại đế và Hoáng đế và bây giờ lại đổi tên thành King Kamfa Kanika !
    GHT đã sửa chữa tất cả các tên của cửa hàng trong bài viết này, mong bạn đọc và chủ bài viết thông cảm.

Last edited by a moderator: 29/7/07
  11. __Bi__

__Bi__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình cũng mới đọc tạp chí nghe nói có King Kamfa Kanika này, cá bột gì mà 1T/con, mua về nuôi lên cá hok ưng ý thì hơi bị điên :D :D

12. dl_dn

dl_dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    loại này có quảng cáo trên tạp chí cá cảnh rồi mà cũng lâu rồi chứ kô phải mới đâu,để mai lục lại tờ tạp chỉ rồi chụp và post bài lên cho ae tham khảo,mà mình thấy cá mẫu đẹp lắm :D

13. hoathần

hoathần Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá mẫu cái gì mà cá mẫu bạn dl dn ơi! Cá trong cẩm nang toàn là cá cũ không hà ! Mấy con King Kamfa Kanika nhỏ chỉ là giống King Kamfa thuần túy thôi! .Cứ việc thích thì mua về nuôi chứ la hán đâu có con nào giống con nào đâu mà xem cá mẫu ?

14. dl_dn

dl_dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn kô thấy mình cười về việc cá mẫu ah,cá mẫu chỉ là 1 hình thức tham khảo thôi và đừng bao giờ hy vọng cá mình nuôi lên sẽ được như cá mẫu :D.mà nói thật giờ mình cũng chẳng thèm mua mấy cái tạp chí cá cảnh nữa,nó thua xa những kiến thức trên 4r và hình như tụi phóng viên của mấy tờ báo vê cá cảnh viết để lấy tiền quảng cáo cho họ mà kô hề có kiến thức cũng như xác định thực tế

15. Trunchiiii

Trunchiiii Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nó có đẹp đến cỡ nào thì cá bột vẫn là cá bột thôi.Mà kkf thì tỉ lệ lên đầu thấp =>quá mạo hiểm

16. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình cũng không nhớ chính xác địa chỉ!để mai đi mần về ghé qua xem sao. CMT8 rẽ trái vào Trương Công Định, đi gần tới ngã tư Ba Vân - Trương Công Định nhìn bên phải có cửa hàng cá cảnh KAILA. Mình thấy ở đó cũng có nhiều cá đẹp đấy. Đang khuyến mãi anh em qua đó xem có vớt được em nào không.

17. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng đã có nghe nói về giống cá KKF Kanika này. Hình như là mắc lắm thì phải !!

18. xTRUNGx

xTRUNGx Banned

Thích đã nhận:
    0
    mình đang nuôi 1 bé KANIKA bột . nhỏ chỉ = 1 đốt ngón tay thôi mà châu và chử đã chạy khắp ng rồi. để vài hôm nó lớn 1 tí TRUNG pót hình lên cho xem nha.
    cá bột mình mua có 150k (ông chủ dể thương bớt cho 50k) mình chưa thấy cửa hàng Kala bán con cá bột nào 1tr cả. chắc chủ bài viết có sự nhầm lẩn chăng????

19. harrypotter

harrypotter Member

Thích đã nhận:
    0
    thị trường là vậy thôi. Cái gì mới lạ là giá cao. Đôi khi người ta tạo cảm giác mới để kích thích anh em mua. Mặc dù tốt hơn thì chưa chắc. Mình đi xem o vài CH ở nguyễn thông cũng có loại đó. Giá Hơn 200k 1 con. Không biết có lên đầu k mà mắc quá mặc dù châu và chữ cũng khá tốt

20. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng ko bít nhiều về giống này lắm,chỉ biết giá nó trên trời tận mây xanh,là học sinh em kéo xún hok nổi :D