king kamfa nhỏ hai hàng chữ không cân

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi dhongphuc, 5/3/06.

1. dhongphuc

dhongphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Mọi người cho em hỏi: là con king kamfa của em được 6cm châu gần kín, đầu hơi nhú, nhưng hai hàng chữ không được cân liệu lớn nên hai hàng chữ có cân nhau không hay vẫn bên dài bên ngắn.Thân.

2. minh_ph

minh_ph Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Lớn lên nếu không cân mà bạn cảm thấy sấu thì mang ra rán nhớ gọi tôi đến nhé,tôi chung chai rượu.

3. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu bạn nản chí nuôi con đó thì hãy đem qua nhà mình , rán chi cho uổng nè .

4. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Theo kinh nghiệm của mình thì hàng chữ trên mình cá đã được định hình sẵn từ khi còn bé rồi. Cá lớn lên bao nhiêu thì chữ cũng lớn lên theo thôi chứ không thêm, không bớt và không "cân" được đâu bạn ạ. Trừ những con lột mất chữ luôn thì không nói.

5. dhongphuc

dhongphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Em mong là không phải rán không bác minh ph lại tốn mất chai rượu thì ngại lắm. Hôm nay em trông nó cũng có vẻ nổi chữ dần nên rồi. Hôm đầu tiên thấy một bên chữ chạy dài một bên có chấm đen to, còn hôm nay thấy cũng có vẻ là cái chấm to đấy nó lan ra thêm mấy chấm nhỏ chạy xuống đuôi nhưng chưa được cân giống bên kia. Em có thông tin gì về con này sẽ thông báo để các bác cho ý kiến. Chú này hôm nay châu cũng kín cả ngườ rồi nhưng đầu và chữ thì mờ mịt quá. Em bắt chú này 500k(khi còn là cá bột nhỏ bằng ngón tay) mà cái bác minh ph lại bảo chung chai rươu(cuốc lủi thì uông quá)...