King mắt đỏ đuôi dài của tui đây nè

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi nttuan_bnd, 5/8/06.

1. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Cũng là king kamfa nhưng mắt đỏ nhé, đuôi không phải hình tam giác mà đuôi như rồng xanh luôn. Hé hé. Ăn nhiều như hổ, bụng lúc nào cũng có thẻ to như bụng cóc :D.

2. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Cá của bác đẹp thật, bái phục. Không chê vào đâu được. Em không chơi LA hán nữa rồi nhưng nhìn con của bác vấn mê quá

3. light

light Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Con này anh mới mang về đúng không, đẹp thật ,nhìn mặt mũi có vẻ hiền lành hơn con SRS hồi trước của anh nhỉ nhưng em thấy phần đuôi con này hơi bé nhỉ không tỷ lệ lắm với phần đầu rất ngon chắc do còn bé, con này to từng nào rồi anh ? thế là kín hết các bể rùi nhỉ

Last edited: 5/8/06
  4. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Wa,cá đẹp wa anh ơi,anh nuôi từ cá bột lên hả hay mua khi đả lớn rùi?Con này đẹp kô có chỗ nào chê

5. aquarium

aquarium Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nice fish bro. Congrats. Nó to bao nhiêu rùi hở anh?

6. huy_chuot

huy_chuot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    con này mấy chai vậy pác?Mua ở đâu vậy ?Nhìn wá đã lun àh

7. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thiệt tình con cá này đẹp đẹp chỉ có thể nó như vậy ko biết đường nào khen chúc mừng bạn này nha

8. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Chói mắt quá Tuấn ơi, từ từ thôi cho bạn theo với chứ, chạy theo Tuấn cong đuôi roài.
    Ông này nụm được con này ở đâu nhẩy? thật khó hiểu, mình lượn lờ hàng cá suốt mà đâu có thấy. Thèm quá.

9. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này hình như bị lai với king kamfa hay sao mà đẹp quá vậy anh trai,chúc mừng anh nha.

10. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Con này nhìn giống mấy chú tập thể hình quá bác Tuấn nhể, nhìn cục nào ra cục nấy!!! :laughing:
    Dàn châu phủ đầu đẹp mê tơi...

11. Dungmvp

Dungmvp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác Tuấn này ác như con cá thác lác, bác vác con cá này lên đây chả khác nào bác giết tôi bằng hình ah. Nói chứ cá bác đẹp thiệt, mình giát bạc sáng bóng và đầu cũng ok, chỉ tiếc là mấy cái chữ màu đen không đều và body shape chưa hoàn hảo lắm, dù sao cũng chúc mừng bác sở hữu 1 kho bạc. Thân

12. TNHAN

TNHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá đẹp thất không chê vào đâu được bác ơi ủa mà bác nuôi từ nhỏ hả giá bao nhiêu vậy trông cá thật đáng nể đấy đẹp thật đấy!

13. nttuan_bnd

Thích đã nhận:
    66
    Em này nuôi từ khi bằng đầu ngón tay cái đấy. Nó bay từ SG ra HN khoảng tháng 3 (giờ là tháng 8) và người ẵm em này từ nước ngoài về là Konkamfa. :D. Giừ em nó to cỡ cỡ gần bàn tay. Hì hì, tui giấu hàng hơi kỹ các bác nhể :D.

14. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Ôi Anh Konkamfa ơi.....Sao anh bán cả cái kho bạc cho Bác Tuấn thế.....Con cá đấy quá đẹp nhể....nhưng mà anh tuấn cũng siêng siu tầm nhỉ ? từ HAN bay vào đêy mua cá .....

15. nttuan_bnd

Thích đã nhận:
    66
    Hé hé, lúc bán cho bọn tui thì ông Konkamfa chưa biết chắc chắn như thế nào đâu vì nó còn bé tí teo, hơn cái móng tay một tẹo thui mà :D. Mà Konkamfa có nhiều cá lắm, tha hồ để các bác tranh cướp nhau.
    Từ khi được sinh ra đến giừ tui chưa vào Sì Gòn lần nào :D, nếu có điều kiện vô trong đó tui phải đi thăm tất cả mọi người chứ, nhể :D :D :D. Cá trong SG ra HN đều đi bằng phương thức chuyển hàng tươi sống :D.

16. konkamfa

konkamfa Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,791
    Anh sơn ơi ! anh oan cho em quá, chính kon đây còn muốn tìm 1 em cá mái đây nè , nỡ lòng nào mình cho nó ra hà nội ở với bác Tuấn chứ ,với lại ở hà nội cũng đâu có thích chơi cá mái như ở bên này đâu ,anh sơn đừng có oan cho em nữa nha hihi

Sự thật là bác Tuấn còn bao nhiêu em cá đẹp nhĩ ??? cho ra mắt anh em luôn đi anh hihi chúc mừng anh.

17. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    đấy thế là có thêm thông tin là bác tuấn đang ém cá nhé....Xổ chuồng cho bà con chiêm ngưỡng đi Anh Tuấn ơi.
    @: Anh Kon ơi K có oan gì đâu Anh Kon ơi tại thếy con cá màu mè ok quá...cứ như Bạc ấy...nên théc méc thui.....

18. Đạt69

Đạt69 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nói chung là cá đẹp, nhưng mình thấy đầu cá hơi nhỏ so với thân mình, đuôi hở và màu đuôi nhạt quá. Nhận xeét tí theo cảm nhận của mình thôi , o phải chê đâu, nhưng đó là "phản xạ " sau khi thấy bác "được" khen nhiều quá.

19. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Bác Tuấn ơi,con King "dát bạc" của bác làm lóa mắt mọi ngừoi rồi kìa,hihi,vậy bác cho con "Kinh-nhũ vàng" của em nối gót theo với,keke,xem em có cỏn con hy vọng cạch hàng với bác trong tương lai không nhé,cũng vì cái con này mà bác gọi em là trùm "lý gio với lý trấu" đấy,huhu...

20. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Các bác cứ nói nữa đi để ông Tuấn bò dê chuyển khẩu con cá đó cho GHT thì em cảm ơn các bác nhiệt tình.