King nữ hoàng kim cương.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hannahmontana, 26/12/07.

1. hannahmontana

hannahmontana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mình nuôi 2 em lên đầu cã 2 nhưng dàn áo châu hơi nhạt mặc dù đã thử dùng XO châu nhưng không khã wan . Hiện mình đang chiếu dèn xanh dương mong châu nó đậm lại .Bạn nao` bik chĩ mình với help me:x :x :x :x :x :x :x :x :x

2. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn dùng lâu chưa ? nếu lâu rồi không khả quan thì nên dùng thử chất tạo màu cho cá ( mình quên tên mất tiêu rồi ). Có thể giống cá của bạn cũ không biết chừng. bạn hãy thử xem.

3. tibac

tibac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Bãn xem lại mình mua có đúng dòng ko? Theo mình nghĩ chỉ có KKC thôi, làm gì có King mà đi chung với Nữ hoàng, cha nào đặt tên kỳ cục, nếu châu nó nhiều và sáng thì nó là KKC, còn không thì chỉ là KC thôi, nếu ít châu mà có màu đỏ thì có thể là KCPLT, dùng thức ăn lên châu nó sẽ hãm đầu con cá đó, cẩn thận nha!

4. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    King nữ hoàng kim cương là do cha là KKF và mẹ là nữ hoàng kim cương hay ngược lại. Dòng này có người ép ra cá con rùi bán 50 - 70 k 1 con ( có khuyến mãi ) Hình như ở Quận 10 mấy tiệm cá có bán đó.

5. pholina

pholina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5

Chất tạo màu cho cá là Carophyll Pink 10 , giúp cá tăng màu đỏ cam . Trộn chung với thịt bò băm nhuyễn cho cá ăn . Tuy nhiên các bạn đừng nên lạm dụng chất này nhiều , vì mình thấy nó lên màu không thật , và nếu không xài 1 thời gian dài cá sẽ trở lại phẩm chất thực của nó .

6. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    king nử hoàng kim cương là cá ở PHLH nguyển tri phương bán chứ ai,tên nghe là thấy ghét rồi,cá chẳng có màu mè châu thì ít mình đả ghé xem thử rồi

7. hannahmontana

hannahmontana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mấy you lầm rùi mình muốn châu lên đậm chứ không phải màu đỏ

8. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bây h có cả King nữ hoàng kim cương nữa à!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

9. thientieucau

thientieucau Black list

Thích đã nhận:
    0
    King NHKC ở PHLH đúng là xấu, mình mua 150k/e tặng thêm 1 KCPLT về 3 tuần rớt châu tè le, ra hỏi họ kêu tại mình cho ăn cá lóc, ráng chịu............... đúng là lúc chưa mua thì quảng cáo cho cố, bán rồi thì phủi tay. Cho ăn Linh châu cũng ko có tác dụng bạn ơi, có lẽ cá bị cho ăn và ngâm thuốc lên châu

10. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    bạn cho ăn Top hột nhỏ sẽ giữ châu cho cá, nhưng cho nhiều wá sẽ hãm đầu, miễn đừng rớt châu là đc, cha Hoàng la hán có con cá trống NHKC nào ra hồn đâu mà ép ra cá con đẹp đc, chả chỉ chuyên mua cá King đã lên đầu về chưng làm mẫu bán cá bột ko à! Theo mình thì chả có giống KNHKC đâu, cùng lắm là KKC thôi, bạn xem kỹ cá bột rồi mua, đừng nghe cái tên nó mà phải tốn thêm tiền, cá ép trong nước cỡ giá 100k là đẹp rồi!

11. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    muốn châu lên đậm thì hỏi ngừoi bán cá bố mẹ nó có châu ko thì nó mới có châu đẹp ,còn ko thì cho ăn gì củng ko cải thiện thêm châu đâu,cá ở tiệm phlh bán 1 tặng 1 là lừa đảo cá có đẹp gì đâu,tên thì ra liên tục mà cá thì xấu lại bán giá trên trời hét cho dử