king rô phi xuống đầu TRẦM TRỌNG --> tìm cách cứu chứa

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi nguyenanhtu, 4/7/07.

1. nguyenanhtu

nguyenanhtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thân chào tất cả các ae trong 4rum, con king rô của em mấy tháng trước bắt về đầu nó lớn lắm, xong bị tụi nhỏ mỗi khi đi học về là gõ tay vào hồ làm em nó nhát biếng ăn + thêm mới tháng trước bị nấm đen nửa người nay đã trắng trở lại, nhưng dấu hiệu đầu hơi của em nó xuống trầm trọng giống như King rô đó các pác. ae nào có cách cứu chữa chỉ em với vì em thấy em nó ngày càng xuống sắc ko còn phong tước lahán được lun đó. cám ơn ae trong 4rum trước ha.~X(

2. dl_dn

dl_dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    anh nên ngăn thêm 1 ô nhỏ trong hồ bỏ vào đó con la hán nhỏ,cho ăn uống đầy đủ nhưng anh nên che giấy lại vài ngày cho nó yên tĩnh thì đầu nó sẽ lên lại và màu sắc cũng đỡ lắm,em vẫn thường làm vậy với cá của em

3. haipham1983

haipham1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu bạn có điều kiện thì kiếm một chú cá mái để cho nó kè. Giữ nó yên tĩnh và ko nên thay nước lúc này, cho ăn vừa pải kẻo dơ nước, đặc biệt bảo tụi em tránh xa cái hồ ra. Cỡ khoảng 1 tuần là nó pẻ à, chừng nào nó pẻ nhớ báo để ăn mừng nha.

4. tuongmanh

tuongmanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Em này là rô phi chính hiệu rồi ... hehe.Em này lên đầu mới là lạ .. đổi em khác mà nuôi đi bạn ơi

5. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Hơi lạ,mấy con Khỉ đỏ,supreme thì hăng vô cùng,chỉ khi bị shock nặng nó mới nhát thôi.
    Bạn năng thay nước cho em nó (4-5 ngày/lần)xem màu sắc có cải thiện được tí nào ko,nhưng theo KKK biết thì việc mất màu,xuống đầu ở bọn này rất thường,đặc biệt khi cá đã to hơn một bàn tay.

6. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    sao ko post ảnh lúc trước và bây giờ để anh em tiện so sánh vậy bạn???? em này theo mình thì châu, chữ đều yếu, thậm chí nhìn ảnh này thì không có chữ, xuống sắc thảm hại luôn.

7. komodo

komodo Banned

Thích đã nhận:
    1
    Ôi! châu chữ chạy đâu mất tiu hết rồi bạn,nhìn thấy thương cho con nì ghê bạn nếu không muốn bỏ thì bạn tìm một cô nàng hay một anh chàng nào khác thêm vào cho con của bạn nỗi máu nam nhi lên chắc cải thiện được nhung mạo bên ngoài con nì của bạn đó,nhưng với điều kiện con của bạn không bị làm phiền quấy rầy như lần trước nhá.Mong con bạn sớm mau lấy lại thần sắc như xưa.