KingCamFa!!!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Luandeptrai, 29/11/06.

1. Luandeptrai

Luandeptrai Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này cũng khá lớn rùi! Các bạn nghĩ chú cá này là giống nào? Xin chỉ giúp Cám ơn!!
    [IMGo]http://img214.imageshack.us/img214/8976/cimg0512ba1.jpg[/IMGo]

2. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này là King Kamfa nhưng sao nó bị đen nhiều chỗ thế nhỉ.Chế độ ăn uống của nó thế nào mà bi giờ nó trở thành ông béo mất rồi,mình mẩy thì chẳng có lấy 1 chữ =>KKF kiểu này chưa thấy qua bao giờ.

3. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Đúng rùi đó.Đầu của chú này thì ok.Màu thì hơi nhạt mà sao đang đủ thứ chỗ thế anh.CÓ thể do môi trường hoặc là do thức ăn gùi.Còn chữ với châu cũng chẳng thấy đâu

4. pixel

pixel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Kingkamfa nhưng chỉ được đầu bự va bụng bia thôi :D Màu nhạt và có nhiều chổ bị đen. Chú này mà có baby chắc đầu cũng dữ lắm :p

5. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    @nhuytrieu và liongonzalez:có rất nhiều e KKF có màu nhạt và k có chữ bạn à!!!Nhìn vào 2 yếu tố này mà đánh giá thì k chắc đâu!!!!!!!!!!!!!

6. BỂ CÁ

BỂ CÁ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này cũng king , nhưng tôi thấy ko giống king kamfa cho lắm , nhiều vết ố đen trên thân , cá đạp tường đẹp đầu nhưng vết ố nhiều , chắc con này là sản phầm của lai rồi .

7. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    em hỏi tí, em thấy giống Kamfa và King Kam fa mắt màu vàng hoặc mắt sáng cơ mà, sao con này lại có mắt đỏ vậy nhỉ??? hay là giống cá khác như Ka ma lau ,..............??????????????????

8. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    mình thấy con kinh kamfa nầy khá đẹp đó, mình nghỉ nó vừa mới trong trại cải tạo ra đó, nên nó còn nhiều chổ đen đó mà.hehehe ....không biết có đúng không nửa

9. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Nếu như mình không nhầm thì em này nhìn ngoài có màu nền óng ánh xanh phải không. Hiện đang trong thời gian lột, mai mốt lột sạch sẽ đẹp lắm. Nếu đúng như thế thì tên chính xác của nó là Metalic Kamfa. Hàng hiếm đây.

10. 123 khido

123 khido Guest

em nghĩ châu con này là châu bệt đó các bác, à dựa vào màu mắt để nhận bít king kamfa thì ko đúng đâu, mắt king kamfa có thể là mắt vàng, đỏ, xanh.

11. Luandeptrai

Luandeptrai Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn CONGVINH nói đúng đó. Nó đang lộn mà...sao ko có đốt đen dc!!! Chú cá mình ko có béo phì đâu..nó có tập "tạ" đó size đẹp lắm!!!
    Cám ơn các bạn đã góp ý nha!!!