kingkamalau lot xác

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi a_thiện, 5/6/07.

1. a_thiện

a_thiện Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    [​IMG] mình nuôi em này được 6 tháng lúc trước có châu +chữ +màu xanh đây đủ .bay giờ em nó chuyển sang mau vàng nhạt mất hết chữ . bây giờ ko biết gọi em nó là giông gì ?mong các pác bình phâm giúp, xin cảm ơn .:D

2. a_thiện

Thích đã nhận:
    629
    em thứ 2 cùng bầy

[​IMG] hình em nó đây , cùng một bầy nhưng châu +chữ +màu như củ mình ko hiểu tại sao . mong các pác bình phẩm giúp, cảm ơn nhiều.

3. nguabaymau

nguabaymau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    2 con này theo em nghĩ ko phải king kamfa mà có thể là kim cương xanh ( theo em biết thì giống này hay bị lột ) và sau khi lột thì có thể ra thành hoàng kim, kim cương xanh hoặc may mắn hơn thì là ... cục than :D
    hiểu biết nông cạn các sư huynh bỏ quá cho

4. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Mình nghĩ KKM của bạn là giống đc ép ở Vn rồi......dạo này ở VN có một số tay lái buôn cá chuyên gia cho cản dòng KC hoặc KKM với RS, Phụng hoàng, hoàng Kim nên cũng hay xảy ra trường hợp này

5. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác này nói nghe có lý nè mấy bác,mình cũng đồng tình với bạn đó...

6. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    con cá đầu tiên của bạn chắc chắn không phài KML mà là giống hoàng kim thôi bạn àh . Nhưng dù sao thì nó cũng đẹp đó bạn. Chúc bạn vui nha

7. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    hai con này khi bạn mua cùng bầy nhưng mình nghĩ là từ 2 bầy trộn lại bạn à, con đầu tiên thì máu hoàng kim lộ ra quá rõ đó, còn em thứ 2 thì theo mình là PLT hay KCX gì đó, nếu như KCX thì có lẽ là đột biến hay lai giống gì đó nên châu ko xanh nát mình nhiều lắm, nhìn chung đây cũng là 2 chú cá đẹp, con thứ 2 mình thích dáng nó lắm đó, nhìn hơi tròn nhỉ,chúc vui vẻ

8. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    thường thường thì cá lột xong có khi nào sẽ chuyển thành một giống khác hoàn toàn kô vậy mấy bác?

9. ALLPRO

ALLPRO Member

Thích đã nhận:
    0
    Chắc người bán pha chung cá bột hoàng kim với King Kamalau để thu lợi nhuận cao thôi đó mà. Mấy cha nào bán kiểu này chắc cũng dẹp tiệm sớm thui.

10. Ban_caro

Ban_caro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hai em này là cùng bầy đó. tui đọc sách nên có bít chuyện này . Trong bầy có 1 số em hưởng tính trạng lặn thay vì tính trạng trội nên xảy ra tình huống như trên. Vì có sự lột chữ nên các bố nhà ta mới đặt tên khác và bảo là giống khác nhưng sự thật là cùng 1 giống thui. :p

11. nguyenminhhoang

nguyenminhhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con đầu là hoang châu cùng thời hoang kim đó, chứ chẳng phải là king gì đâu

12. lamvuduy

lamvuduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Em có làm gì cho nó bị sốc không? (như : thức ăn, môi trường nước, ánh sáng, giờ giấc nghỉ của cá vào buổi tối...). Nó bị lột như vậy em nên gọi là cá "điêu hồng" đi. Chú ý chăm sóc kỹ lại xem có tiến triển gì hơn không?

13. a_thiện

Thích đã nhận:
    629
    cảm ơn các bạn đã góp ý và chia sẻ với mình sẽ cố nuôi 1 tháng nữa pot lên..........thanks

14. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Cũng còn tuỳ bạn ah........còn phải trông chờ vào sự đột biến nữa hihi......Ví dụ như mình đã từng thấy 1 con KKF to bằng bàn tay( hàng hiệu 100% đấy nhé) tự dưng lại lột hết mất chữ còn châu và toàn thân biến thành màu hồng......hoặc là lại có con lột xong thì lại biến thành con texas( đó cũng là dễ hỉu bởi vì KKf nó mang trong nó 2 dòng máu Kim Hoa và texas nên cũng ko phải là lạ). Đó là sự thừa hưởng những bản chất của thế hệ cá cha mẹ đã để lại và nếu như có đột biến ko giống cha cũng chẳng giống mẹ.....thì giống mới xuất hiện. Cũng như giới chuyên môn cho rằng con NHKC là đột biến đc tạo thành từ 2 con KCPLT đồng huyết đấy thôi......hihihihihih.....đó là sự hấp dẫn của việc lai tạo cá La Hán đấy các bạn !!!!!!!

15. a_thiện

Thích đã nhận:
    629
    theo như Kimmalưu lý giải mình càng hy vọng để nuôi tiếp và cho đến hôm nay thì đẹp hơn nhiều mầu đỏ nhiều rồi còn hơi đen ở cốui kỳ châu ở mang bắt đầu hơi xanh để 1 tháng pot lên các bạn góp ý dùm

16. 123 khido

123 khido Guest

con đầu tiên bây giờ bác có thể gọi la`.......hoang` kim dược rồi..........