KINGKAMFA 2 tháng tuổi gặp khó khăn....

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập Cá La Hán' bắt đầu bởi Anh Tu, 9/11/07.

1. Anh Tu

Anh Tu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mong anh em xem và nhận xét cho....Cám ơn anh em nhiều lắm...
    Kingkamfa của mình lúc nhỏ ăn TOP dạng viên nhỏ, dược 1,5 ngón rồi, hôm nay mình cho ăn XO viên lớn thấy nó ăn rất sung ...mà màu sắc kỳ quá...( nhạt đi..). Như vậy có cần đổi thức ăn không? Cho nó ăn thịt bò thì bao lâu cho nó ăn 1 lần và anh em nhận xét chú này có tương lai không ????~X( ~X( ~X( .

KINGKAMFA 2 tháng....[​IMG]

2. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    _ Để em mở hàng nha ! em này của bác khá chuẩn , chữ đều châu sáng , mỏ ngắn , đang nhú đầu , đúng như bác nói rằng màu hơi nhạt , nhưng kô cần đổi thức ăn đâu bác ạ ! :) từ từ em nó sẽ lên lại thôi !
    _ còn thịt bò thì bác nên cho an 1 ngày 1 bữa thôi nhé ! ăn nhiều dễ bị bệnh đường ruột lắm !
    Nói chung em này khoảng 2 tháng nữa là mệt đấy , cố gắng chăm sóc em nó nhé bác :x Thân !

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn đang cho ăn Top, thức ăn này có màu bây giờ bạn cho ăn XO đen đi khoảng 90K hộp 120g vừa đầu vừa màu. Nhiều người dùng thấy tốt. Cho ăn thêm tép ( tươi hay đông lạnh ) Thịt bò thì 2 - 3 ngày cho ăn 1 lần vào bữa trưa thôi. Chúc cá bạn mau đẹp nhé.

4. ane

ane Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá đẹp đó bạn, ráng chăm cho em nó chóng lớn. Mà sao người ta bảo king kamfa không có chấm tang nhỉ ?

5. Anh Tu

Anh Tu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    KKF có chấm tang lúc bé, lớn lên sẽ biến mẩt nghe nói vậy đó...thôi kệ làm sao mà nó lớn lên thì đẹp dược rồi phải không bạn. Nhưng bạn thấy chú này có tương lai khong?

6. ane

ane Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới tập chơi la hán có ... 3 tuần à, non kinh nghiệm lắm. Nhưng mình cảm thấy rất có tiềm năng.Ráng nuôi nha bạn, và thường xuyên up hình lên để AE đánh giá nhé.

7. zunarc

zunarc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hic ! kamfa kanika :-S mình chưa thấy ai nuôi được con nào đẹp cả ! giống này khó nuôi :-S

8. rocker0208

rocker0208 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nói thiệt lòng bạn đừng buồn nhé,mấy con này mà rớt châu thi potay,bạn cứ ghé kala 2 thử xem dàn kkf kanika ho bán giá 70k 1 e thử xem,châu bị y như cá bạn,giả sử như dùng chế độ dinh dưỡng và cham sóc hợp lí co thể phục hồi dàn châu thì người ta ko bán dổ bán tháo kiểu đó đâu,vì mình thấy có những con trong cùng bầy với cá bạn,giàn áo good gia ca chai(cá bột nhé),ý kiến riêng của mình thui,chúc cá bạn vượt lên chính bản thân nó.Thấn!

9. Anh Tu

Anh Tu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng mới vừa chơi cho nên cũng hem bík về kkf nhìu lém cho nên hem bík chăm sóc đành phải bó tay.
    Anh em trong 4rum có kn chia sẻ cùng mình với thanks

10. yeubelam

Thích đã nhận:
    51
    _ cái gì khó nó mới quý bạn ạ ! cố gắng lên , nếu con này kô thành công thì nó cũng cho bạn hơi bị nhiều kinh nghiệm đó ! kô có cái gì làm là được ngay đâu kiên trì , kiên nhẫn >>>> cá đẹp :x thân

11. ane

ane Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn bạn yeubelam ! Mình ... đang muốn nản đây nghe bạn nói thế về ráng kiên trì xem thế nào. Mấy con cá bột nhà mình nhìn chán quá đi mất.

12. yeubelam

Thích đã nhận:
    51
    _ Cứ từ từ :) cái gì cũng phải 1 vài lần mới mong thành công mà :x , mình cũng nuôi gần 30 em cá bột nè :x nhưng chưa thấy em nào ra hồn :D , nhưng mình thích nó vì cái thú chăm sóc , xem và quan sát hàng ngày ,cái đầu nhú lên là 1 ngày vui :) Chúc bạn sẽ có những chú cá tuyệt đẹp nhé ! :x thân

13. pi.mc

pi.mc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    cho ăn tép và xo là tốt nhất rồi đó bạn, kf k đẹp k phai do thức ăn k hợp đâu. nó có 2 lý do.
    1. kkf là dòng cá mang gien đột biến mạnh. nên khi nhỏ có thể thế này nhưng khi lớn lên hình dáng màu sắc
    thay đổi.
    2. hầu như cá kkf của các nước mà vn nhập về, họ đều ho cá ăn một loại thuốc lên châu. sau một thời gian k ăn thuốc đó nữa châu tự nhiên mất đi(người ta gọi là châu thuốc)
    tỉ lệ kkf đẹp thấp nhưng e nào đã đẹp thì khỏi chê, nên cá vẫn có sức hút mạnh trên thị trường.
    cá của bạn mình thấy hình như là kff đại đế, cá vậy là đẹp đó cố thêm cái đầu nữa thôi(hi hi cái này hơi khó à). thân.

14. yeubelam

Thích đã nhận:
    51
    _ Thông tin có vẻ đầy đủ đấy ! làm theo bác này là ok rôi ! thân :x

15. hieplahan

hieplahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn ơi ,bạn muốn nuôi kinh kam fa thì trước tiên, bạn phải nhẩn nại và đợi chờ mới được ,giống này lên đẩu chậm lắm,hiện em kinh của mình người ta nuôi 8 tháng ko lên nản quá họ bán lại cho mình,về nhà mình sau 2tháng đầu to gấp đôi...

16. Anh Tu

Anh Tu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Sao mà Kinh kam fa lên đầu chậm quá vậy, cá của bạn mua mà người ta nuôi 8 tháng rồi mà không lên, như vậy KKF cả năm mới lên.

17. vinaken

vinaken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    184
    không lên đầu là do gien của kking kam fa đầu bung chậm
    cố gắng chờ đợi đi bạn ơi ..

18. quanbao

quanbao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    Màu sắc nhạt thì không có gì phải lo đâu bạn, chỉ sợ nó rớt châu thôi.
    King Kamfa từ lúc chưa đến 1cm thì cho ăn TOP đến khoảng hơn 1 ngón thì châu màu sẽ bung hết, lúc đó cá đẹp hay xấu đã biết rõ rồi(chưa nói đến đầu).
    Vì lý do đó mà King Kamfa khi bạn mua lúc cá rất nhỏ lại mắc hơn những con hơi xấu một chút mà lớn. Cá của bạn chỉ có châu nữa thân người thôi, bạn chuyển cho ăn JBL đi, XO không khả quan lắm(theo kinh nghiệm mình). Cá của bạn không phải nhạt màu đâu mà là nó đang chuyển sang màu đỏ cam đấy.

19. quanlahan

quanlahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình nghe nói giống này phải nuôi lâu đầu mới lên mạnh và màu sắc mới càng đẹp.ko bít có phải ko vậy anh em.

20. guoguetq2000

guoguetq2000 Member

Thích đã nhận:
    0
    con này khó lên lại lắm bạn ơi, mìh cũng không bít j` nhìu, nhưng mình nghĩ vậy thôi