KingKamFa của Blue

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi blue baby, 5/1/08.

1. blue baby

blue baby Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh em coi giúp Blue coi em này ổn không nhé, nếu được thì anh em nao có king nghiệm chơi qua loại này rồi thì cho mình biết nó là loại KKF gì nha , cám ơn anh em
    [IMGO]http://aycu36.webshots.com/image/40835/2004911715976297647_rs.jpg[/IMGO]
    [IMGO]http://aycu37.webshots.com/image/39436/2004993951500369485_rs.jpg[/IMGO]

2. Hoang Thuong

Hoang Thuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    em này nhìn giống king đỏ lắm bạn ơi , nhưng hình như em nó là mái thì phải.?đó là ý mình thôi , ko đúng bạn bỏ wa nhé.

3. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Con này king bột,nhìn cũng được,chưa bít tương lai ra sao.Mà bác để cái vòng cho em nó làm xiếc à,kích được đầu ko,cho em học hỏi với

4. blue baby

Thích đã nhận:
    0
    Em thì mới chơi nên chưa phân biệt được trống mái,nghe bác nói em cũng ko biết sao nữa hihi, cá này nhập về cũng là chỗ quen thân nên em nghĩ chắc nếu cá mái chắc không để lại cho em đâu ( hy vọng là thế )

5. blue baby

Thích đã nhận:
    0
    Em để gương cho nó chơi chứ làm xiếc gì đâu bác. Em thấy để trong hồ nó thích chơi hơn nên em để vậy

6. ngocnguyhuu

ngocnguyhuu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Kingkamfa là kingkamfa chứ là gì nữa, đâu như kim cương đâu mà nhiều loại, em này có thể là mái đó bạn, kỳ nó có chấm đen kìa.

7. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em này nhìn giống king flower quá nghe nói nó là king lai của thái mình thấy người ta bán đề vậy đó giông em này lắm

8. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    Hix em nghi nó là King mái quá anh blue :( nó dính kỳ đen + cái dáng cá mái (theo kinh nghiệm nuôi trúng 3 con mái của em :D)

9. blue baby

Thích đã nhận:
    0
    Nếu nhìn bên ngoài thì Blue đã kiểm tra kỹ kỳ không có chấm, thôi thì hên xui vậy.Lần đầu nuôi KKF mình cũng không hy vọng nhiều lắm nhưng dù sao nuôi cá là phải lì đúng không anh em hehe ( lì đến khi nào xả trứng thì thôi ) Blue sẽ up em này đều, mong rằng anh em sẽ chia sẻ với mình nhé
    Mà nếu nó là cá mái có thể cho ép được không các bác,ví dụ như ép với dòng PLT chẳng hạn.Em nghe nói KKF về VN đều bị triệt sản có xả trứng cũng không nở.Nếu ép được thì nuôi em này để nhớ bài học nuôi KKF hehe

Last edited: 6/1/08
  10. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em này nhìn là ko có tương lai ,nhìn nó ko bằng em kingkimcương của nhà mình

11. blue baby

Thích đã nhận:
    0
    Bác ơi KKF mà so với KKC, liệu so sánh này có hơi khập khiễng không bác? Em này của em KKF 1,5 ngón mà bác đã biết luôn là không có tương lai thì bác quả là cao thủ.Bác có kinh nghiệm lựa cá nào hay không post lên cho anh em học hỏi với,cám ơn bác nhiều

12. david

david Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    king kamfa 1 ngón là sớm lắm đó mấy bác ơi.cá 4 ngón còn có thể bung đầu đc mà,bi giờ chưa bít đâu.mà wuan trọng là bác phải bít xem nó có tương lai ko thì mới nuôi tiếp.bác nên chú ý đ16n phần đầu của nó.con cở bác là xem đc rồi.tùy theo lúc mà king sẽ lên.nhưng thường là lên muộn.nuôi king phải có kinh nghiệm,phần da đầu của king hoàn toàn khác nhửng giông khác.da đầu nó ko mỏng như kim cương đâu.da đầu chúng như đầu khỉ.nếu bác nào đã từng nuôi khỉ thì chắc nuôi king sẽ đễ hơn.thân

13. blue baby

Thích đã nhận:
    0
    Mình lần đầu nuôi KKF nhưng cũng được học hỏi kinh nghiệm của anh em trên 4rum nên mình cũng không có nóng ruột.Mình nuôi cá không vội vàng và mong đợi gì nhiều quá.Cố gắng tạo điều kiện môi trường sống cho em nó thiệt ổn định còn chừng nào bung và bung tới đâu thì phải chờ đợi thôi đúng không bác

14. baokhanhlahan

baokhanhlahan New Member

Thích đã nhận:
    0
    em nay chua chac la mai dau ban , neu so thi ban lai cho minh di, gia ca hop li chut

15. blue baby

Thích đã nhận:
    0
    Em này dù trống hay mái mình cũng để lại nuôi chứ không có ý định bán.Cám ơn bác quan tâm đến em nó.Đây là con KKF đầu tiên của em nên giữ nuôi làm kỷ niệm

16. anhvinh86_dn

anhvinh86_dn Active Member

Thích đã nhận:
    0
    con này thì.... Thôi bạn ráng chăm thêm cho em nó 1 thwoif gian nữa xem sao

17. kull

kull New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng nuôi 1 em giống bạn.để gương nghe nói kích đầu thì phải

18. blue baby

Thích đã nhận:
    0
    anh em nào nuôi loại này giống mình thì post lên anh em ta cùng chia sẻ, thấy có mấy anh em có chung giống này mình cũng thích anh em post cá giao lưu coi chúng nó phát triển ra sao,cám ơn anh em

19. david

david Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn đừng nên thay nước thường xuyên.chỉ để nước luôn luôn trong thôi,hãy dùng hệ thống lọc thật tốt.hạn chế duy chuyển cá wa hồ khác,dù trong lúc đó nó đang lên đầu.hãy để cho nó sung trong một thời gian dài ổn định.nó sẽ lột xác một cách bất ngờ cho bạn coi

20. phucuong

phucuong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chưa chắc đâu bạn,Ko biết bạn có chơi kingkamfa ko,loài này lên đầu rất chậm,cá thường 3 ngón mới nhú(đương nhin ko kể con VIP),nên c4ng chưa thể đoán chính xác được,đành chờ thôi.Kingkimcuong so với kingkamfa còn thua xa