kingkamfa kanika bột

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi dungkcxanh, 8/8/07.

1. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    dẫn thằng bạn đimua kingkamfa kanika tại cửa hàng k thì bước vào tiệm thấy rất nhiều hồ cá bột chia ra các loại giá khác nhau thì lúc đó kg biết nên lựa hồ nào thì có vài người khách đến mua , họ chỉ vào hồ cá bột 300 nói bắt nhưng kg lấy hàng khuyến mãi thì giá bán chỉ còn 150.
    sau khi họ lựa xong thì mình ngồi xuống nhìn thì thấy cá kg dc đẹp cho lắm, quay qua hồ 200 mình cũng bắt trc người ta kg lấy hàng khuyến mãi thì hỏi gia bao nhiêu thì dc nói là 100k , vậy thì giá này cũng chơi dc thế là ngồi lựa chi thằng bạn thân lựa khoảng 1h thì dc 1 em duy nhất mình gọi nhân viên bắt thì nó nhìn con cá bảo 200k mới bán
    hehehehe thấy ông chủ đi ra mình chụp ông chủ hỏi thì cuối cùng sau một hồi mua dc với giá 150k , thật sự cũng kg dc vui khi mua em này, thằng bạn đi chung sợ quá.
    hình em nó mới đưa về hồ
    [IMGO]http://aycu15.webshots.com/image/25814/2001630932022593347_rs.jpg[/IMGO].
    [IMGO]http://aycu01.webshots.com/image/25160/2001657050182060011_rs.jpg[/IMGO].
    sau 9 ngày thì dc như thế này.
    [IMGO]http://aycu23.webshots.com/image/24942/2001611409525864383_rs.jpg[/IMGO].
    [IMGO]http://aycu23.webshots.com/image/24942/2001612157846830795_rs.jpg[/IMGO].
    [IMGO]http://aycu18.webshots.com/image/23417/2001685827123416172_rs.jpg[/IMGO].
    [IMGO]http://aycu06.webshots.com/image/25285/2001682555918020562_rs.jpg[/IMGO].
    chắc tuần sau em này sẽ về hồ nhà mình, mình sẽ cập nhật thường xuyên để các bạn đánh giá.
    theo tham khảo của các anh có kn về la hán thì em này chỉ xứng đág là Kim hoa chứ chưa đạt dc đẳng cấp king kamfa.

Last edited by a moderator: 9/8/07
  2. senkoboy04

senkoboy04 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    còn nhỏ quá mà bác sao đánh giá vội vậy lỡ đâu "cái số của bác" nó "son" mút mùa thì sao lại có một chàng king ra ngô ra khoai thì chắc đáng để ăn mùng nhỉ........đó cũng là lời chúc của em dành cho bác

3. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Nếu các bác nhìn hỉnh thứ 2 hoặc 1 thì thấy đầu nó sẽ nhích lên như đấu mũi kim lớn hơn chút vậy đó. Em nghĩ chắc bác chủ topic vì nguyên nhân này mới lựa con này. 1G mà lựa chỉ có 1 em hix .

4. nganha

nganha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chậc chậc con này moi chút xíu mà châu đã quá hen. mốt mà có đầu nữa thì khỏi chê. chúc mừng bạn

5. ZERO123

ZERO123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cố lên nha DUNGKCX . nhìn đc đó , như tỷ lệ đầu thì bó tay . Dù sao cũng chúc Dũng thành công nha

6. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    bạn ơi mình có ý kiến như thế này nếu có gì sai mong bạn bỏ qua, con này nhìn giống king hoàng đế quá bạn àh, mà king hoàng đế thì khi nhỏ nhìn nhiều châu vậy nhưng khi lớn lên thì không còn hột nào đâu.

7. khải

khải Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em này nhỏ quá không đánh giá được gì đâu, tuy nhiên nếu là dòng king thì cần một chế độ chăm sóc tốt mới hy vọng được một chú cá đẹp. Chúc bạn may mắn!!!

8. VNN

VNN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    K bị bể mấy bầy king trước rồi. hy vọng bầy này King chính hiệu. Cá còn nhỏ wá và xem wa hình khó nhận biết dc lắm.Nếu đúng king thật thì cá bột mà châu nhiều thì nhớn lên tỷ lệ lên đầu kg cao....và hầu nhu là kg có đầu.

9. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Anh mua chú cá này ở K phải ko vậy? Em thấy chú cá này cũng ngon ấy. hehhehe. em cũng thích dòng king này lắm đó. Anh nhớ up thường xuyên nha!!!!!!!!!! À, cho em hỏi câu này mong mấy mod thông cảm nha, chú cá này anh mua nhiu vậy?

10. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    oh anh Dũng bắt được con này ở đâu mà nhìn dễ thương thế này. Nhỏ mà nhìn thấy có võ lắm,con này sau này
    mà bung đầu làm 1 con King kamfa hàng dữ là em kêu anh là anh Dungkingkamfa luôn kô còn Dungkcxanh nữa hehe.chúc anh vui vẻ và cá ngày càng đẹp hen.

11. tiachop

tiachop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0

em này của bác có dàn châu dữ quá, bác mua em này ở đâu vậy chỉ em mua với??

12. dungkcxanh

Thích đã nhận:
    120
    cám ơn các anh em, con này mình mua để nuôi thử nghiệm thôi cũng kg hi vọng gì nhiều, châu của em này cũng có nhưng như vậy chưa gọi là nhiều được, cuối tháng 9 sẽ thêm hình vì 2 tháng mới thấy dc sụ pháttriển.

13. Fish 2005

Fish 2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    Dũng lựa cá vậy cũng đẹp quá rồi, ráng nuôi xem sao giống này thì hên xui mà he he. À khi nào đi mua KKF nửa thì rủ mình đi với nha.

14. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chà,anh cưng cá ghê thả cả cá xim6 vào cho cá rượt nữa chứ,em tahy16 con này đầu nhú nhú lên rồi đó anh,cá cũng đẹp ghê

15. dungkcxanh

Thích đã nhận:
    120
    cá xiêm đó là do mình tự ép từ cặp cá xiêm ở nhà, con nào đẹp để nuôi chơi, con nào xấu quăng cho cá nó ăn, đang có bầy 7 màu đỏ từ đầu đến đuôi đang nuôi lớn rồi đem cho la hán ăn thử coi có đỏ dc kg hehehehe, không mua cá mồi, cá nhà nuôi nên ít sợ mầm bệnh

nếu anh em định mua thì hiện thời kg nên mua vì mới coi xong thì cá gần hết và còn lại thì kg đẹp, nhưng bên đó có 1 con cá tật mỏ voi, nếu ai thích qua mua về chơi

Last edited by a moderator: 10/8/07
  16. lahancon

lahancon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chà, lâu rồi mới thấy dungkcxanh post bài lên nhỉ, chúc chú cá mới tậu ngày càng đẹp. Chúc vui.

17. NguyenPN

NguyenPN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Phải công nhận bác Dũng lựa cá bột khéo ghê. Con này hy vọng sẽ đẹp như con mà bác lựa ở tiệm anh M.Long ở Q.4. Post hình em này thường xuyên nha bác Dũng. Thân.

18. dungkcxanh

Thích đã nhận:
    120
    kg dám nhận lời khen của bạn, lựa cá theo cảm tính thôi chứ kg theo một tiêu chuẩn nhất định nào đâu vì nếu lựa dc con cá đúng chuẩn thì khó lắm....lựa đại thôi, hên xui mà.

19. ubo

ubo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con kanika này nhìn thấy trên tấm ảnh giới thiệu cũng Oki lắm nhưng chưa biết lớn lên thế nào nữa?

20. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    KKF Kanika này chắc giống mới phải ko mấy anh em. Ai nuôi thì pót hình lên cho mình học hỏi nha. Thấy cũng đẹp đó !!!