Kingkamfa vs Nhất đại nữ hoàng!!

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập Cá La Hán' bắt đầu bởi havankha, 21/12/07.

1. havankha

havankha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Trước khi xem các bác thử đoán xem em nào win???
    http://www.youtube.com/watch?v=_d-vCRNasAk

Hình ảnh cụ thể của 2 em nhà tui đây:
    1.Nhất đại nữ hoàng
    [imgo]http://aycu35.webshots.com/image/39074/2005351825094047729_rs.jpg[/imgo]
    2.Kingkamfa Akara
    [imgo]http://aycu16.webshots.com/image/37535/2005392598581170438_rs.jpg[/imgo]

Mong nhận được những lời vàng ngọc từ các bác!!Thank!!!:x

2. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    con thứ 2 ko phải king đâu bác, còn muốn biết ai thắng thì phải nuôi tới tháng thứ 6-7, khi nó phát triển hết mình mới đánh giá đc, theo mình thấy thì con thứ 2 có tương lai hơn, nhưng có đẹp ko phải hên xui nữa, em nó còn nhỏ wá!

3. hoanglahan

hoanglahan Banned

Thích đã nhận:
    0
    Con thứ hai không phải là king kamfa đâu bạn ơi! Bạn bị gạt rồi.Nó chính là Kammalau đó.Rồi tương lai bạn sẽ thấy mình bị lừa như thế nào.

Last edited by a moderator: 21/12/07
  4. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hehe, một trận chiến ra trò rồi. Gần bằng đẳng cấp cá chọi đấy. bác quay không rõ nên chỉ thấy 1 em cứ lượn vòng vòng như chuẩn bị cắt bom vậy. Theo mình tỷ số sẽ là 1-1 khi trọng tài nổi còi hết hiệp 1.

5. ngocnguyhuu

ngocnguyhuu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình về nổi tiếng và là hàng hiệu chỉ có kingkamfa thôi..........

6. havankha

Thích đã nhận:
    3
    Bị lừa sao?? Các bác xem lại hộ cái!! Mua em này 500k ở TBLH mà. Có cả giấy chứng nhận hàng chất lượng cao King Akara hẳn hoi (bù nửa tiền khi đổi cá bột). Các bác biết kô, vì vụ đầu tư này mà tôi phải chịu một hậu quả vô cùng lớn mà ko thể lường trước được. Lẽ nào tôi lại chịu thêm một hậu quả nữa??? Buồn quá đi thôi!!!:crying: Tôi thất vọng quá chừng!!!:sick:

7. bungbu_pp

bungbu_pp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bạn có tên đẹp quá, còn bản thân nó thiệt khó dám nhận xét, chúc may mắn!!!!

8. hoangtrongphat

hoangtrongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,338
    Hai con này giống song sinh quá , cả tư thế bơi cũng giống hệt nhau . Quan trọng là nó có cái tên kêu quá .

9. havankha

Thích đã nhận:
    3
    Em lượn vòng tròn là King đấy! Em đó chơi chiến thuật: chạy vòng tròn cho thằng kia chóng mặt rồi đợi nó sơ hở vào cắn trộm!!:D
    Nếu bác xem hết video sẽ thấy KKF đã thành công với chiến thuật của mình:applause:

10. havankha

Thích đã nhận:
    3
    Thứ nhất đó ko phải là 2 cặp song sinh. NDNH nhiều ngày tuổi hơn. Có điều kén ăn nên chỉ to ngang KKF. Thứ hai tên là do TBLH đặt, ko phải tui bịa ra. Có lẽ bác thấy giống nhau vì 2 em nó còn nhỏ. Lại quay bằng dtdd nên nhìn rất khó phân biệt.:p

11. hoathần

hoathần Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn havankha có nói sự thật không vậy? TBLH làm gì có King Akara bạn ơi?Tôi thấy bạn đang nói xạo mà để cái đuôi lòi ra rồi đó.Như vậy không tốt đâu?

12. havankha

Thích đã nhận:
    3
    Trời!! Tôi mà nói xạo đi dưới trời mưa sét đánh chết liền!! Tôi mua con Kingkamfa này ở Thần Long La Hán chi nhánh của TBLH duy nhất tại HN. Địa chỉ: 10A Phạm Ngọc Thạch HN. Ở đó có 2 bể bán cá bột King Akara. Một bể 500k. Một bể 1000k. Trên bể còn có tem đóng dấu hàng chất lượng cao King Akara nhập từ nước ngoài. Chả lẽ chi nhánh đó là giả???? Hoặc King Akara chưa về đến miền Đồng Nai quê hương bạn????:confused:

13. havankha

Thích đã nhận:
    3
    Qua nghiên cứu lại mấy bài viết về king akara cộng với đi thực tế ở TBLH tôi thấy rằng: King Akara là một dòng có tỷ lệ lên đầu khá cao so với các dòng cá bột khác. Châu phủ nhiều và dày tuy nhiên kém sáng hơn so với các dòng cá bột khác cùng cỡ. Form người rất tuyệt!! (theo đánh giá chủ quan của tôi). Nhưng giá hơi cao. ~X(
    Có lẽ là do cái đầu của nó. Đến TBLH, ngoài King Akara tôi ko thể nhìn được một chú cá bột "trống" nào. Vì vậy mặc dù giá cao nhưng tôi vẫn quyết định mua bởi vì biết chắc con mình chọn là "trống". Tôi ko ân hận vì quyết định của mình bởi nếu mua loại to, 100% trống có lẽ tôi phải mất gấp đôi tiền.:crying: Con King của tôi hiện nay đầu nhú khá to, châu rất dày màu xanh lét, nhưng ko được sáng cho lắm. Chụp qua dd ko thấy được châu của nó. Hẹn vài tháng nữa tôi sẽ post lại hình của nó. Hy vọng các bác ko chê. Rất cám ơn những lời nhận xét của các bác! Thanks all!:-*

14. quangtd

quangtd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    King akara nhìn ban đầu rất giống kim cương , nhưng về sau thì mới thấy dàn châu khác biệt , sẽ óng len màu vàng . Bạn để đèn đó làm sao ai biết được , nên đổi đèn hồng phấn và chụp bằng kĩ thuật số thì biết cá đúng hơn. Thân !

15. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình thì nghĩ ngược lại. Akara cho tỉ lệ lên đầu rất thấp (qua thông tin thu thập được) chứ mình cũng chưa tin tưởng để nuôi dòng này. Ngoài HN TBLH cũng bán Akara ah? Tết này ra ngoài đó phải ghé qua coi mới được.

16. havankha

Thích đã nhận:
    3
    Có lẽ mọi sự hiểu lầm đều bắt đầu từ đây!! Khi nào kiếm được cái máy kỹ thuật số chụp lại vậy. Thank quangtd!:-*

17. hieu11

hieu11 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Trong 4r này có king Akara đó bạn ( cá nhiều châu và đẹp lắm ), bạn nên xem và đối chiếu với cá của mình. Theo tôi có lẽ bạn đã bị lừa rồi.

18. havankha

Thích đã nhận:
    3
    Các bác cứ dọa em!#:-S Bài toán này em có câu trả lời rồi!!:D Con của mình y chang con thứ 2 trong ảnh của bác david. Ko kiếm được tấm này có lẽ là còn ấm ức đến tận bây giờ. Xin được chấm dứt chuỗi tranh luận ở đây!! Bác nào có ý kiến về gì về video thì cứ tiếp tục. Thanks!
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=37984

19. david

david Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    king akara lúc nhỏ nhìn y chang kamalau và kim cương.nên cần thời gian đợi nó lớn lên rồi mới phân biệt đc.con king akara của david nếu nói là kc hay kamalau thì ng # củng tin thôi bạn à.nhìn chẳng giống king tí nào cả

20. kingkhung

kingkhung Banned

Thích đã nhận:
    30
    Theo mình biết thì anh Liêm TBLH ko có bán king AKARA, mà King AKARA do công ty AKARA nhập về và đặt tên riêng, ko có chuyện TBLH mà đi chứng nhận cho AKARA đâu, chỉ có trương hợp TBLH HN lừa khách hàng thôi! và trường hợp thứ 2 là bạn Havankha nói xạo