KingKimCuong-Mong các bác nhận xét giùm em

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi blue baby, 10/12/07.

1. blue baby

blue baby Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em này em mới bắt về được 5 ngày, đây là hình lúc em nó mới về. size gần 3 ngón, các bác thử xem giúp em coi em nó có tương lai gì không.

[IMGO]http://aycu07.webshots.com/image/35926/2001652827965145393_rs.jpg[/IMGO]
    [IMGO]http://aycu07.webshots.com/image/35926/2001666117033590837_rs.jpg[/IMGO]
    [IMGO]http://aycu37.webshots.com/image/35076/2001648890277807096_rs.jpg[/IMGO]

Last edited by a moderator: 11/12/07
  2. ammuudentoi

ammuudentoi New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thấy cá bạn đẹp đó,chấu sáng chữ rõ nhưng mình nghĩ sau này nó sẽ là đầu xương

3. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    hi hi hi ! cá bạn cũng dễ thương đấy chứ nhỏ mà đã có đâu to thế chắc tương lai sáng lạng lắm đây tuy nhiên chữ hơi lem tý nhưng dù sao cá cũng good đấy bạn

4. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Cá của bác đẹp đấy.......Cá bác giống hoàng tử nhỉ....Đồ chơi nhiêu nhỉ..đa' đủ loại

5. blue baby

Thích đã nhận:
    0
    hihi cám ơn các bác đã nhẹ tay đánh giá, em này về nhà mình đến hôm nay là 1 tuần rồi, hiện giờ nó đã sung hơn và bắt đầu bung tiếp, em đợi thêm 1 tuần nữa sẽ post tiếp để các bác xem giùm

6. blue baby

Thích đã nhận:
    0
    Vì nó là con đầu tiên của em nên em cưng nó lắm bác ah , hôm nay em vừa ghé anh Kon bắt 1 chú PLT về làm bạn với nó , con PLT đang nhát quá nên em phải dưỡng lại nên chưa post liền được , chừng nào em nó sung lên chút xíu em sẽ post liền

7. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    dhu7òng xuyên post và cho biết tình hình cho ae tham khảo ,con cá này cung khá lém àh

8. chautantai

chautantai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá này quá đẹp, còn nhỏ mà đầu bự vậy chắc là đầu hơi rồi, ráng nuôi đi, đầu nó sẽ bự cho mà coi.....chúc mừng có cá đẹp.

9. calahan1985

calahan1985 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cố lên nha,mình thấy tương lai em nó hơi bị sáng đó heheh

10. thegioica

thegioica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nhìn đc quá hen , cá dáng chuẩn , đầu nhô cao châu cũng đẹp chỉ tiếc châu ko leo đầu

11. ben

ben Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá đẹp đó bác ráng chăm sóc em nó nhé, bác nhớ post hình thường xuyên cho anh em xem nhé

12. leontran

leontran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này minh sure là sau này châu sẽ leo đầu đó, tại hình chụp hơi mờ một chút (không phải tại tui bán mà nói vậy đâu nhe, tại nếu nhìn thấy bên ngoài thì châu đã leo đầu dày đặc rồi, nhưng vẫn hơi mờ một chút tại em nó còn nhỏ). Chúc bạn có một chú cá đẹp nhe! thân!

13. Phuongk

Phuongk New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng thấy đẹp. Nhưng hồ của bạn để nhiều đá nhọn dể bị hỏng mắt

14. blue baby

Thích đã nhận:
    0
    Hic Hic Sáng nay mình vừa bị 1 trận hoảng hồn, sáng thức dậy mở đèn cho cá ăn tự nhiên thấy nó bơi nghiêng nằm im 1 chỗ ngáp ngáp, mình còn tưởng nó chết rồi. Hôm qua bắt thêm 1 ểm về chơi mình ngăn hồ ra, thấy em mới về có hiện tượng nấm mình mới đổ 3 nắp ( cỡ 30cc ) thuốc ngừa nấm hiệu RELIVE
    Buổi tối nó còn khỏe mà sáng ra cả hai con cùng sắp chết. Chạy lẹ tháo nước hồ rồi bõ hai em vào chậu nước sục oxi còn 2 vợ chồng mình thay nhau xách nước đổ vào hồ.
    Sau 2 tiếng chiến đấu giờ đã cho 2 em vào hồ lại. Đang theo dõi từ giờ đến chiều coi sao hic hic. kinh nghiệm xương máu

15. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Trời gần Tết nên có thể thời tiết thay đổi sẽ ảnh hưỡng ít nhiều đến cá đó bạn à,trời trỡ lạnh cá rất dễ bị nấm đó,ngâm thuốc và nên cắm sưởi cho em nó đi bạn à,cá nhìn dàn áo rất khá nhưng hình như chữ hơi lem đó nhé,chăm cho em nó mau khỏi bệnh nha.Thân

16. yeudaikho

yeudaikho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bthường bạn cắm sưởi được rồi đừng ngâm thuốc lung tung ko tốt đâu..để sưởi khoảng 28oC, 1 tuần thay nước 1 lần, jặt bông 2 lần, cho ăn đầy đủ là ok!hồ cá của bạn nhiều đồ chơi thích nhỉ!

17. yeudaikho

yeudaikho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0

18. leontran

leontran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn cắm sưởi để khoảng 28 độ, cắm suốt ngày nhe bạn, khoảng máy ngày cá sẻ khỏi thôi, đùng ngâm thuốc lung tung nhe, không tôt đâu nhất là ngâm dạng dung dich pha đặc, để quên 1 chút là cá sẽ chết đó.

19. blue baby

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn anh em đã chia sẻ với blue, hôm nay cá đã sung trở lại nhưng có vấn đề là con PLT mới đem về có hiện tượng vây bơi và đuôi có chấm trắng. Mình đang lo không hiểu nó có lây qua em KKC không nữa mà chữa cũng không dám chữa vì mới bị lần vừa xong sợ quá. Giờ chẳng hiểu chữa hay để kệ nó tự khỏi nữa hic hic

20. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá bạn cũng đẹp, vừa thôi nha chưa xuất sắc lắm . Con này lai king mà king ít kim cương nhiều đó