Kính 8 ly hay kính 10 ly

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi khuyên mào, 4/7/12.

1. khuyên mào

khuyên mào Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    Trong ý tưởng em đang định dựng một bể 10/55/80 đi mua thì mắc quá (tuyền hơn 6triệu) nên em định dựng lấy. Em đang phân vân không biết nên dụng kính 8 ly hay 10 ly các bác giúp em với.

2. neverland

neverland Well-Known Member

Thích đã nhận:
    424
    Bể 80 thì kính 8ly là ok rồi bác ạ. nhưng mà 10cm là chiều sâu của bể thì có bé quá ko bác? 10cm thì làm bể lên ko đẹp đâu.

khuyên mào thích bài này.
  3. trong_nghia

trong_nghia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    594
    ý bác là dài 80, rộng 10 và cao 55 ạ? kích thước như bể treo tường ấy. Mà chỉ có bể treo tường mới có giá đấy chứ.

4. khuyên mào

Thích đã nhận:
    107
    Xin lỗi các bác em đánh thiếu bể em rộng 55 dài 120 cao 80. Giá đấy là gồm bể, cây, đá, đèn, máy sưởi, máy bơm do bể em để trên bục phân cách hai phòng nên không cần chân.

5. trong_nghia

trong_nghia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    594
    Chắc cửa hàng vào set luôn cho bạn hay thế nào? Mà bể bạn định chơi bố cục như thế nào mà cao kinh khủng thế :( 1m2 thì cứ chơi kính 12l cho thoải mái.

6. khuyên mào

Thích đã nhận:
    107
    Vâng cửa hàng vào làm từ a-z. Em thấy ở đấy có một cái nhìn rất bắt mắt nên em định làm rống thế. Góc 2 bên là núi sau đó trải dốc suống giữa như thảm nguyên trồng thêm cây ở thảm nguyên nhìn như rừng em mới học chơi nên không biết tả các bác bỏ quá cho.

7. neverland

neverland Well-Known Member

Thích đã nhận:
    424
    bể cao 60cm là được rồi bác ạ. bác cứ dán bể, rồi lên diễn đàn xem, tham khảo thêm là ngon ngay.

khuyên mào and trong_nghia like this.
  8. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Chậc, cần đó tiền lên ông Hovanten có khi gần được cái bể kính siêu trong ấy chứ, trông pro hơn hẳn.
    khuyên chủ thớt nên làm bể > 1m2, vì bóng đèn đã 1,2m rồi, bóng đèn nên ngắn hơn bể 1 chút thì hay hơn, vi dụ bể dài 1m25 chẳng hạn là đẹp.

khuyên mào and trong_nghia like this.
  9. hoaikhong

hoaikhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    bể đó thì nên làm kính 10 ly đi cho an toàn bác ạ. mà e thấy bể bác định dán hơi cao thì phải, em thường thấy thì chiều cao của bể đẹp sẽ là dài/2 (hoặc dài/2+10)

10. khuyên mào

Thích đã nhận:
    107
    Thật ra thì em chưa rõ lằm về cái này vì đáng tìm hiểu. Lúc đầu em chỉ nghĩ càng cao mình chịu tốn làm nên cao thêm tí đỡ phải làm lại và chơi được lâu hơn. Lúc trước em có chơi một cái bể treo tường do mơi chơi và không có thời gianđầu tư nhiều nên cây hay bị chết em cứ nghĩ chắc do nền kém nên bị thế nhưng đấy giờ thì em biết là còn rất nhiều nguyên nhân chứ khôgn phải chỉ do nên không thôi.
    Cảm ơn bác rất nhiều!