Kính gửi Ban Quản Trị ABV

Thảo luận trong 'Thông báo - Hoạt động - Góp ý' bắt đầu bởi haiminh_nguyen, 26/1/08.

1. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Là 1 thành viên tham gia cũng khá lâu diễn đàn ABV em thấy ABV ngày càng phát triền và nội dung ngày càng phong phúthật tuyệt vời,đây là nơi anh em chia sẽ với nhau những sỡ thích cũng như nhưng kinh nghiệm của mình trong lĩnh vực cá cảnh,thủy sinh,vật yêu.Hiện nay diễn đàn ngày càng phát triển và gần như là 1 trong những diễn đàn khá có tiếng,không phải tại Việt nam mà cả những người ở nước ngoài cũng biết đến ABV.thật là điều đáng mừng vô cùng
    Hiện nay qua 2 lần off thì anh em trong Pet club đều có nhận xét đây là niềm đam mê và nơi chia sẽ kinh nghiệm rất tốt nhưng phần Mua bán em thấy có nhiều ngừơi vào sau khi thấy thông tin cá nhân thì gọi điện hỏi thăm đó là điều không hay vì gần như anh em Pet club nuôi hầu hết là những con nằm trong sách đỏ hay bị cấm nuôi và cấm săn bắt.
    Thêm nửa là mong Ban Quản trị cho em chúng em đổi chữ"Thành viên tích cực " thành "Pet club" hay là "...",vì em thấy có "Cá dĩa Sài gòn " hay Thuỷ sinh Sài gòn.như thế thì tình cảm của Club sẽ ngày càng thân thiết và Club sẽ không tàn
    Mong Ban quản trị chấp thuận.Một lần nữa xin kính chúc Ban qủan trị và Gia đình năm mới tràn đầy hạnh phúc,trần trề sức khoẻ và ngày càng thành công trong cuộc sống.Chúc toàn thể anh em thành viên ABV ngày càng thành công và luôn đạt được những gì mong muốn.

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Nổ mũi tớ rồi, thật sung sướng.:x

Vấn đề này các bạn nên thận trọng hơn khi đưa thông tin cá nhân trong mua bán. Cần nêu rõ mục đích mua bán để không bị hỏi thăm nhiều, khi kết thúc giao dịch nên thông báo đã kết thúc giao dịch để các thành viên không vào trả bài cũng như thông báo Mod khu vực biết để khóa topic lại.

Cái này chỉ có CLB hoạt động trên ABV mới được quyền ưu tiên này thôi, muốn thành lập CLB trên ABV rất đơn giản, bạn chỉ cần tập chung được nhóm người (20 thành viên trở lên) sinh hoạt định kỳ, sau đó bầu ra hội trưởng, hội trưởng đó sẽ do BQT xem xét và chấp thuận, từ đó các bạn sẽ sinh hoạt theo nội quy hội của các bạn, gắn kết với ABV.

Chúc bạn thành công trong mọi việc.

3. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Thưa BQt vấn đề Haiminhnguyen nêu lên có lí do riêng .Khi các thành viên của ABV trao đổi trong mục mua bán nhất thiết cần cung cấp số điện thoại và sau khi giao dịch xong các mod sẽ đóng lại .Tuy nhiên dù trong lúc vẫn còn hiệu lục mua bán hay đã đóng lại thì thông tin riêng về số điện thoại thành viên vẫn nằm đó khách lạ vẫn có thể xem được .Điều này vô tình chung gây khó khăn khi có những số điện thoại lạ quấy rối hay nhá máy rất ảnh hưởng đến các bạn.
    Em mong rằng BQt xem xét lại những ai có thể xem những thông tin này để các thành viên an tâm hoạt động và tích cực góp bài cùng diễn đàn.
    Còn về tên nhóm hay CLB love pet em sẽ trao đổi riêng với các bạn và sẽ đưa ra ý kiến chung nhất gửi đến BQT.
    Chúc BQT nhiều sức khỏe và an lành trong niềm vui năm mới....

Last edited: 27/1/08
  4. SimonKhan

SimonKhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,372
    Hiện giờ đã có một số thành viên bi điện thoại lạ quấy rối, em thấy ý kiến của anh GA và anh Haiminh_nguyen nêu ra rất hay và có ích cho anh em. Em cũng rất mong những ý kiến này sẽ sớm được Ban Quản Trị đồng ý !
    Em xin cám ơn và chúc BQT một năm mới tràn đầy sức khỏe, an lành và hạnh phúc !

5. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Đồng ý ngay thôi. việc lập chuyên mục CLB thú yêu cần làm nếu đó là nhu cầu thực tế và hữu ích, nội dung trong chuyên mục này là những gì, các Đ/C cứ suy nghĩ kỹ và đề xuất xem sao nhé, đề cử luôn MOD lâm thơid trong giai đoạn đầu luôn, sau khi CLB ra đời và hoạt động các Hội viên sẽ bầu chọn MOD CLB chính thức

6. greenarowana

Thích đã nhận:
    89
    Nếu được tạo điều kiện từ BQT điều đó thật quý báu quá..Nếu các bạn đồng ý GA xin đề cử mod Aeolus,bạn Haiminhnguyen,Hacdinhhong làm mod lâm thời....

7. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Trước mắt đề xuất cơ cấu của box CLB đi .

8. greenarowana

Thích đã nhận:
    89
    Em đề cử anh hacdinhhong va anh Haiminhnguyen làm nhóm trưởng và nhóm phó của CLB love pet , em và anh Aeolus sẽ hổ trợ 2 phía :từ box love pet và kêu gọi thành viên tham gia những buổi off...
    Em nghĩ nên chia điều công việc ra hay hơn anh ạ, vì sau khi thành lập CLb ra thì sẽ phát sinh nhiều thứ như mở thêm chủ đề từ thiện, hoặc góc ảnh của các thành viên lovepet,..em , bạn aeolus và annh ltdhong chú trọng bên diễn đàn love pet nhiều hơn.
    Tuy nhiên không để cho các bạn ấy ôm một mối về mình , giữa các mod và trưởng phó CLb sẽ có hổ trợ nhau trong mọi mặt...
    Sau khi giữa các thành viên thống nhất BQT sẽ đổi tên thành viên thành CLB lovepet, từ đó anh em dễ dàng giao lưu học hỏi trên mọi miền đất nước.
    Đây là ý kiến của GA và 1 số thành viên đã tham dự lần off ngày hôm qua (chủ nhật,26/01/2007).Em mong nhận được ý kiến của BQT và các thành viên khác.Xin chân thành cảm ơn BQT đã không ngại công việc bận rộn cuối năm đã góp thêm nhiều ý kiến thật bổ ích...

Last edited: 27/1/08
  9. haiminh_nguyen

Thích đã nhận:
    57
    Theo em thấy chuyên mục thú yêu khi được thành lập sẽ có thể mang đến cho tất cả các bạn nhưng kiến thức cơ bản nhất về những động vật quanh ta,những sinh vật có thể nuôi làm cảnh cũng như cần bảo tồn và phát triển
    Vd : Aeolus nuôi rùa,có thể đẽ trứng,ngày càng tỉm hiễu hơn xem nó sẽ ấp nở như thế nào....
    Có thễ mua những động vật hoang dã trong khả năng có thể chăm sóc để nuôi,tránh trường hợp một số chạy theo phong trào nhưng ko tìm hiểu xem con mình mua về sẽ như thế nào.Ngày trước khi em đi với ông bác đã chứng kiến 1 thợ săn giết cả 2 con vượn chỉ để bắt chú vượn con,khi ông bác hỏi thì nói bắt bán cho người ta làm thuốc,ông bác đã năn nỉ mua lại và sau này đã gửi tặng lại Cúc phương.
    Nói chung khi có một Club thú yêu thì anh em có thể chia sẽ với nhau nhiều về thông tin bổ ích trong vấn đề chăm sóc vật yêu,mong Ban Quản trị xem xét

10. haiminh_nguyen

Thích đã nhận:
    57
    Thưa bác Tiến cùng các anh trogn Ban quản Trị theo em nghĩ Box nào cũng nên có cơ cấu và tổ chức.Theo em khi thành lập Box Thú yêu : Hội trưởng sẽ có trách nhiệm đề ra phương hướng hoạt động
    Ví dụ như sẽ off định kỳ vào 1 ngày hàng tháng chẳng hạn,kêu gọi anh em trong Box tham gia các hoạt động từ thiện,hỗ trợ cho các thành viên trong Box khi gặp các vấn đề khó khăn trong cuộc sống(trogn khả năng có thể),có thể định kỳ tổ chức cho anh em off xa nhằm tìm hiểu thêm thiên nhiên quanh ta.Đôi dòng suy nghĩ của bản thân em.

11. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Theo đề nghị của thành viên yêu thích động vật về việc thành lập box dành cho thành viên ở từng khu vực có điều kiện sinh hoạt trong một câu lạc bộ, một nhóm để chia sẻ trực tiếp, ABV tạm thời đưa ra Box Câu lạc bộ, CLB được tạm giao cho các Thành viên điều hành và quản lý gọi là Quản trị viên của Box là các bạn: haiminh_nguyen, hacdinhhong. Các QTV này chịu sự chỉ đạo về nội dung của các QTV (MOD) diễn đàn: cuoptrengianmuop, ltdhong, aeolus, greenarowana.
    QTV viên CLB chịu trách nhiệm xây dựng quy định tham gia, sinh hoạt, tập trung thành viên có điều kiện tham gia CLB theo quy định chung của ABV

12. haiminh_nguyen

Thích đã nhận:
    57
    Thật đó bác T ơi,có mấy đứa bạn nó cũng chơi về nó hỏi:"Mày có biết trang ...ko ",chắc là kiếm nên search nó ra thế là vào
    Cái vụ mua bán thì chẵng qua là trao đổi giữa anh em với nhau,chỉ sợ người ngoài hiều lầm tữơgn buôn động vật hoang dã thì hơi bị phê.
    Chúc bác và gia đình năm mới tràn đầy hạnh phúc và ngày càng gặt hái thành công hơn.

13. haiminh_nguyen

Thích đã nhận:
    57
    Được sự ũng hộ của Ban quản trị và sự tin tưởng của các mod aeolus, greenarowana đề cử,bản thân xin hứa sẽ góp phần chung tay xây dựng ABV và Club Thú yêu ngày càng phát triển hơn,đáp ứng nhu cầu chia sẽ thông tin và phát triển thêm niềm đam mê thú cưng cũng như cá cảnh

14. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình tham gia diễn đàn cũng chưa lâu, đóng góp cho diễn đàn chưa được nhiều nhưng các mod đã tin tưởng đề cử, HĐH sẽ cố gắng góp hết sức mình để Club Thú Yêu ngày càng phát triển, để các thành viên Love Pet có 1 sân chơi thật bổ ích
    Nhân dịp năm mới HĐH xin chúc BQT và các thành viên ABV 1 năm mới an khang, hạnh phúc

15. cá vàng

cá vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Em rất hoan nghênh quyết định này của các bác . Tuy em còn nhỏ nhưng sẽ cố gắng giúp các QTV club để club ngày một tiến xa hơn . Có một sân chơi cho người yêu thú cảnh để cùng nhau trao đổi , học hỏi kinh nghiệm là một mơ ước của em từ khi bắt đầu chăm sóc thú cưng .Còn về việc bõ mua bán thì các mod cứ để vào phần diễn đàn được bảo vệ chỉ cho thành viên vào xem là được thôi .
    Năm mới chúc các bác mạnh khỏe và pet club sớm được thành lập .

16. greenarowana

Thích đã nhận:
    89
    Xin chúc mừng 2 mod mới của diễn đàn love pet.Công việc mod vất vả mong các bạn mod hổ trợ nhau cũng các thành viên thông cảm trong quá trình xử lí các vấn đề về xửa hay xóa bài .
    Các thàh viên trước khi viết bài nên lưu ý của quy định của diễn đàn .Đương nhiên trong mọi vấn đề mod không thể xử lý cứng nhắc sẽ có uyển chuyễn trong các quản lí mong anh em hiểu và hổ trợ các mod nhiều hơn.....Xin chân thành cảm ơn BQT đã rất nhiệt tình thu nhận ý kiến từ các thành viên và tạo 1 môi trường rất bổ ích cho các bạn.

17. Holy300

Holy300 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em rất tán đồng ý kiến của bác Haiminh_nguyen ,việc đó sẻ giúp mọi ngươi có thêm kiến thức trong việc nuôi thú cảnh và tạo được mối quan hệ tốt hơn giửa các thành viên

18. giangtuan

giangtuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    đọc 1 thôi 1 hồi mà sao ko thấy các bác nào thông báo off để anh em họp mặt nhỉ,mà các bác cho em hỏi nhỏ:em thích chơi gà tre_gà cảnh thì có được tham gia CLB ko vậy các bác?

19. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Hiện nay mới chỉ off tập trung được ở HCM thôi. Còn ở HN hay chỗ khác hiện vẫn chưa có.

20. greenarowana

Thích đã nhận:
    89
    Nếu ở HN các bạn có thể tổ chức off độc lập , thông tin thêm thời gian và hình ảnh lên phần hoạt động của hội để các bạn thành viên trong Nam biết và chia sẽ.Theo GA biết ở HN rất nhiều anh, chú rất có uy tính có thể bầu chọn một người làm đại diện khu vực phía Bắc...
    Off lần đầu có thể giúp các thành viên biết mặt nhau , những lần sau sẽ off theo chủ đề ví dụ như gia cầm gồm có gà đá, gà chọi, chủ đề Bò sát gồm có rùa, trăn, rắn,.. Dù ở hai nơi khá xa nhau nhưng mong anh em cùng giữ liên lạc thường xuyên với nhau để tiện việc trao đổi.Cảm ơn bạn Giangtuan đã góp ý cho Box thú iêu rất nhiều....

Last edited: 16/3/08