Kính gửi BQT diển đàn!

Thảo luận trong 'Thông báo - Hoạt động - Góp ý' bắt đầu bởi phanthi, 31/7/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. phanthi

phanthi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    143
    Sau khi tìm hiểu thì tôi thấy nick longhiep không có bất cứ hành động nào gọi là bêu xấu các Mod bên box gia cầm, BQT dành ít thời gian xem bài và điều tra kỷ sự việc, tránh vì hiểu lầm mà band nick thành viên, 1 thành viên rất lâu năm của diển đàn, chúng ta đã xác định. tạo diển đàn cho anh em chơi, thì phải bình đẳng dù bất cứ hoàn cảnh nào, chúng ta phải cho nick giải thích, và chúng ta phân tích đúng sai, chứ không phải mở ra rồi khóa lại, vì còn sự thông cảm từ các anh em box khác, họ sẻ xem, đọc, để chia sẻ cũng như đòi lại quyền cho nick longhiep, mong các anh lắng nghe và giải quyết sự việc 1 cách hợp tình hợp lý!

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:47 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:27 PM ----------

nick longhiep tham gia từ năm 2006, đã cám ơn hơn năm ngàn bài viết, được cám ơn hơn bốn ngàn bài viết thì không có lý gì nick longhiep tồn tại đến ngày hôm nay nếu như nick longhiep là 1 người xấu, chuyên viết bêu xấu mod, cho nên mình rất mong các anh trong BQT cũng như anh em các box khác trong diển đàn ABV xem xét và tìm cách đòi lại sự công bằng cho nick longhiep.

hoquockiet thích bài này.
  2. hoquockiet

hoquockiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    354
    em củng thấy xử lý như vậy là hơi quan cho bác longhiep dấy.nhờ các quan xem xét và giải thích lại ạ.nhìn ra thì bác ấy củng là 1 bậc tiền bối ấy chứ,mà khổ nổi tiền bối ấy bị oan rồi,các a các chị nếu thấy phanthi đúng thì cho một lời nhé.

Last edited: 31/7/13
    phanthi thích bài này.
  3. phanthi

Thích đã nhận:
    143
    Các lý do không chính xác mà chúng ta band nick thành viên, và chúng ta phải phân tích lổi của thành viên, hình thức cảnh cáo và band, nếu lổi thì xem nặng hay nhẹ và band như thế nào cho hợp tình hợp lý.
    người Việt Nam chúng ta và luật pháp của chúng ta luôn muốn đem đến những sự khoan hồng, có trước có sau, cho nên rất mong BQT diển đàn cũng như anh em tham gia diển đàn, xem xét và giúp đở cho nick longhiep. cám ơn vì tất cả!

Duc Long and hoquockiet like this.
  4. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Đã thông báo sai phạm ở đây:
    http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=111055
    Và longhiep còn khủng bố mod bằng nhiều tin nhắn với những lời lẽ rất vô giáo dục.

Bài viết của phan thi vấn đề vì vào lúc 12:13 ngày 31/07/2013 account administrator@aquabird.com.vn có nhận được thông báo về việc mất password của account phanthi từ địa chỉ ip là 171.242.154.18, còn bài viết trên thì có ip là 171.242.78.174

hoctro_mechim, CN.HUY and phanthi like this.
  5. hoquockiet

Thích đã nhận:
    354
    thiệt là tình.vậy ai đúng ai sai vậy ta.mà em nói hồi chắc củng bị abv đuổi luôn quá.em thấy d đ này không công bằng rồi

phanthi thích bài này.
  6. CN.HUY

CN.HUY Moderator

Thích đã nhận:
    3,662
    Trưa nay số 0919836757 nt vào đt mình cũng với lời lẽ vô giáo dục. mong anh em hiểu cho các mod .

hoctro_mechim, GHT and phanthi like this.
  7. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Thành viên nào góp ý đúng thì BQT ABV hết sức trân trọng.
    Bạn xen thử 1 trong nhiều tin nhắn khủng bố của longhiep nhe
    Ghi chú: Mình không hề trả lời tn của longhiep 1 chữ nào nhé.

hoctro_mechim and CN.HUY like this.
  8. phanthi

Thích đã nhận:
    143
    rất cám ơn câu trả lời kịp thời từ BQT diển đàn!
    nhưng chúng ta đang nói đến vấn đề trên ABV, không liên quan đến chuyện ngoài xã hội, nếu có tin nhắn thì có chắc là của longhiep gửi cho anh hay không? và có phải đích tay của longhiep làm không? hay của 1 ai đó lấy dt của longhiep gửi cho anh?
    vì theo tôi được biết lúc trước longhiep rất thân với anh, và luôn dành những lời tốt đẹp nhất dành cho anh? Cho nên chúng ta hãy xem xét thấu đao mọi vấn đề của sự việc, 1 lần nửa xin cám ơn anh đả trả lời!

9. hoacuc

hoacuc Clb gà kiểng Gia Định

Thích đã nhận:
    6,571
    Người ta nói biết thì thưa thốt ko biết dựa cột mà nghe. Đừng như con vẹt nói suốt ngày mà chẳng biết đang nói cái gì. Bạn hiểu được bao nhiu phần trong chuyện này mà "ăn theo" zậy hoquockiet???

phanthi thích bài này.
  10. hoquockiet

Thích đã nhận:
    354
    ái chà vậy là bác longhiep sai rồi à.Vậy cho em xin lỗi các a nghe.chắc tài bác ấy bị mấy a ép quá nên mới giử vậy chứ gì

phanthi thích bài này.
  11. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    longhiep đã nhiều lần gọi cho mình bằng số ĐT này .

hoctro_mechim, CN.HUY, hoacuc and 3 others like this.
  12. phanthi

Thích đã nhận:
    143
    thật lòng tôi cũng như các anh em quen biết longhiep đều mong các vị cao nhất của ABV vào trả lời vì nói đi nói lại vẩn là mod ltdhong và CN.HUY nên mình nghỉ sự việc sẻ không đi đến đâu.
    theo tôi được biết các anh đã dt riêng cho Sang long an, hỏi về các vấn đề cá nhân ngoài xã hội của longhiep như vậy là đúng hay sai? Và Sang đã trả lời 1 cách quá vô tư và sợ sệt, nhưng dù thế nào thì đó vẩn là vấn đề ngoài xã hội, còn đây là diển đàn ABV, nên rất mong BQT giải quyết sự việc 1 cách công tâm! Mong BQT truy tìm lại các vấn để củ của sự việc, vì đâu và vì sao longhiep phải viết như vậy, có ai gây ức chế cho longhiep không? tại sao longhiep bị band nick. mình nghỉ tất cả đều có nguyên do của nó. Kính mong BQT xem xét và giúp đở cho nick longhiep, xin thành thật biết ơn!!!

13. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Sang đã ĐT cho mình nhưng mình bận nên sau đó mình ĐT lại và mình không hề hỏi bất cứ chuyện gì ngoài XH, mình chỉ hỏi longhiep có lấy nick của Sang post bài hay không thôi và Sang đã nói sang rất không động tình về chuyện này, sang đã ĐT cho CNHUY và xin lỗi và xin đổi pass (Sang chẳng hề sợ sệt ai cả).
    Chuyện ban nick mình không làm 1 mình mà đã có Duclong, CNHUY đồng tình và trihuynh hôm trước cũng đã đề nghị xử lý.

14. phanthi

Thích đã nhận:
    143
    có 1 vấn đề ở đây nửa nhờ các anh giải thích , nếu như longhiep lại nói là nick longhiep bị người ta lấy pass pótt lên thì trong trường hợp này chúng ta sẻ xử lý như thế nào ? 1 lần nửa cám ơn các anh đã trả lời, vậy xin hỏi BQT diển đàn với những lổi như vậy thì chúng ta sẻ band nick như thế nào? Thời gian bao lâu chứ nghe longhiep nói band không có ngày thì có vẻ không chuẩn lắm! Vì theo nội quy thì band 1 tuần 1 tháng 1 năm hay vĩnh viển đều có ghi rỏ!

15. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Mình cũng không ghét gì longhiep, tính ban nick xem thái độ của longhiep thế nào nhưng longhiep nhắn tin chửi bới thậm tệ nên áp dụng khoản 3.2 của nội quy. Sẽ không có thời hạn nào cả.

16. phanthi

Thích đã nhận:
    143
    vậy thì đành chia buồn với nick longhiep rồi, thành kính phân ưu nha bạn hiền!!!

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:00 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:35 PM ----------

nói đi thì cũng nói lại, 1 nick tham gia 7 năm như vậy mà chúng ta nói band thì band thì có lẻ cũng không công bằng với bạn ấy, 1 người gắn bó rất lâu năm với diển đàn, và hình như chử ký lúc trước của bạn ấy là ABV NGÔI NHÀ MƠ ƯỚC thì phải, như vậy cũng nói lên tình cảm bạn ấy dành cho ABV.
    Đáng tiếc thật!!!!!!

17. hoquockiet

Thích đã nhận:
    354
    BQT xem xét lại coi có thể giảm bớt hình phạt không.chứ em thấy longhiep củng đã đóng góp nhiều cho diễn đàng rồi.Mong BQT xem xét hồ sơ lại dùm

Duc Long and phanthi like this.
  18. phanthi

Thích đã nhận:
    143
    cám ơn bạn đã san sẽ, rất cần những tình bạn như vậy trên các diển đàn!

Duc Long and hoquockiet like this.
  19. hoquockiet

Thích đã nhận:
    354
    za.không có gì ạ.em củng rất cần kết bạn,mà ngặc nổi không ai thèm chơi với em cả.pùn.

20. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Nói đi cũng nên nói lại, BQT quyết định ban nic một thành viên lâu năm cũng rất suy nghĩ và bàn bạc khá nhiều chứ không phải thích là ban như một số thành viên thường nghĩ, nên GHT thấy việc ban nic Longhiep lần này là đúng, cũng như bao lần khác sóng gió nổi lên tại diễn đàn mà cụ thể tại sbox gia cầm thì Longhiep cũng có bao lần để các quản trị viên để ý rồi.
    Các bạn hãy xem lại các bài viết của Longhiẹp nhé, chắc gần đây khó có bài nào không đụng chạm đến các thành viên hay mod khu vực đấy.
    Xin chia buồn với Longhiep và các bạn của nic Longhiep.
    Xin đóng topic tại đây.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.