kinh kamfa &rồng đỏ &hồng long của tớ

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi quangusa, 10/5/06.

1. quangusa

quangusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác nhận xét dùm coi có phải kinh kamfa không tụi thailand nó nói là kinh kamfa[​IMG][/IMG]

2. quangusa

quangusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mời các bác nhận xét mấy cục cưng của mình nha

3. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Chỉ giống cái đuôi, hai cái khác cơ bản của là Mắt đỏ (Kamfa mắt trắng) và chấm tang trên đầu (Kamfa không có). => Không phải King Kamfa. Có khả năng là Super premer hoặc khỉ đỏ

Last edited: 10/5/06
  4. dungvungtau

dungvungtau Member

Thích đã nhận:
    1
    mình cũng nghĩ vậy đấy con này trong giống kim mã lưu lắm

5. aquarium

aquarium Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mặc dù nhìn giống Kim mã lưu nhưng mình nghĩ không phải. Mình nghĩ đây là con rồng đỏ lai với 1 loại cá châu nào đó (châu mã lai chẳng hạn).

6. aquarium

aquarium Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thứ nhất: Không phải Kingkamfa nào cũng mắt trắng.
    Thứ hai: Cũng không phải kingkamfa nào cũng không có tang
    => mà bạn lại nói về kamfa còn là khái niệm rộng hơn kingkamfa nữa, nên mình thấy không chính xác.
    Thứ 3: Có ai thấy super premer hay khỉ đỏ có tang chưa? Nếu bạn thấy rồi vui lòng post hình lên cho mọi người xem thử.:)

7. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Không phải rồng đỏ rồi Quangusa ơi,2 hàng chữ của Rồng ko lưa thưa và đứt quãng như vậy đâu.Còn KML thì hơi nghi ngờ...điểm dể nhận thấy nhất của KML là châu tròn và đều,không phải dạng mạng như con này...

8. Trunchiiii

Trunchiiii Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    theo mình con đầu là kamfa đỏ hay gọi kim hoa đỏ cũng được.con sau là rồng lai với châu mã lai.Bình thuờng rông ko có châu như vậy.

9. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con đầu thì em ko biết,nhưng con sau có lẽ là rồng đỏ lai với châu mã lai.kim mã lưu châu rất nhiều,và là dạng sợi chứ ko phải dạng chấm.con thứ hai đẹp ghê,nửa người trước màu đỏ đều.còn con cá rồng,sao em thấy giống kim long thế?

10. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    con đầu tiên theo mình là kim hoa châu, tướng cá khá đẹp, giống này thường đầu hơi, con này đầu không to lắm (có thể do bạn nuôi chung với con khác), nếu có thể bạn nên nuôi riêng mỗi con một hồ (nhỏ cũng dc) nó sẽ phát triển toàn điện hơn (chỉ nên nuôi chung khi cá còn nhỏ thôi, cá bạn khá lớn rồi, cá nhà mình xuống đầu thấy rõ khi nuôi 2 con 1 hồ cho dù dán decal không cho thấy mặt).

con thứ hai mình thấy giống châu Thái hơn. nếu là châu Mã lai thì châu phải tròn và xếp thành sợi, còn kim mã lưu thì nền phải đậm hơn và châu phải sáng hơn, còn rồng thì chữ phải dài và không đứt khoảng. con này châu phủ lên đầu rất đẹp.

còn con cá rồng kia thì mình ko dám góp ý vì ko biết nói gì (mình ko nuôi cá rồng).
    chào bạn.

11. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đúng là con đầu ko phải kkf nó chỉ là KIM HOA (KAMFA) thôi.Con T2 thì đúng là CHâu MALAI .Ai nói kkf ko có chấm tang...bây giờ thì kkf đều có chấm tang cả.ko tin thì bác cứ VIỄN DƯƠNG xem thử...coi có đúng là kkf ko.Còn cách phân biệt thì...chịu thôi..ko còn mắt trắng,miệng bằng,ko có chấm tang như trước nữa.Mình đã hỏi cách phân biệt mấy loại này rất nhiều tiệm cá rồi....họ bảo bây giờ chỉ nhìn vào dàn châu mà phân biệt thôi.
    Còn về con rồng thì mình ko có ý kiến vì ko có chơi loại này...nhưng nếu ở VN con giống vậy giá ko dưới 2000$ đâu bác ah....

Last edited: 10/5/06
  12. Trunchiiii

Thích đã nhận:
    1
    Bác batuocbongdem ơi cái chấm tang hay mắt trắng là đ đ của dòng kamfa,chứ chưa nói gì đến king hay ko cả.Trunchi nghĩ bác đã lầm King là 1 dòng rồi

13. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    uh...bây giờ loạn cào cào cả lên,cách đây 2 tháng thì có thể phân biệt được bởi những đặc điểm trên...nhưng đợt hàng kkf mới về lần này thì chịu thôi....đi đâu cũng nói là kkf nhưng ko còn giống như lúc trước nữa.

14. Trunchiiii

Thích đã nhận:
    1
    Thật ra loạn là do mấy cha bán cá nói bá láp thôi.MÌnh cứ theo chuẩn mà đánh giá.Còn mấy con ko như chuẩn thì mình gọi là lai.Ví dụ Rồng lai châu thái ra rồng có châu chảng hạn.