kinh nghiệm bẫy chòe lửa

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi hoangthu, 26/4/11.

1. hoangthu

hoangthu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Hưng Hà - Thái Bình/ Mường Chà- Điện Biên
    Gần khu em ở có rất nhiều chòe lửa sinh sống( em đang công tác trên Điện Biên), em định dùng lưới để bẫy (vì không có chòe mồi) mà không biết có hiệu quả không, bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo cho em một ít,em xin chân thành cảm ơn!

2. cocthoiken

cocthoiken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    chòe lửa ở rừng mà không có chim mồi thì bó tay thôi...
    nếu dùng cách bẫy = thức ăn thì chỉ bắt được lửa đang nuôi con thôi. mà như thế thì không nên.

hoangthu thích bài này.
  3. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Bạn cứ kiếm 1 con chim bỗi nhốt vào trong lồng bẫy. Khi đi vào rừng bạn nên huýt gió theo tiếng lửa mái, khi nghe tiếng trã lời thì vẫn cứ huýt như lúc đầu. Bổi về và thấy con bỗi liên tục lội trong lồng là nó dứt liền ah. Mình đi bẫy xa và ở lại 2 or 3 ngày cũng dùng cách này, chỉ cần nó về và nó thấy quay đầu chạy là nó bữa ngay (ngoại trừ chin trận). Thử đi bạn sẽ biết ngay.

hoangthu thích bài này.
  4. minhduc_bienhoa

minhduc_bienhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    bác ờ điện biên mà cũng có chích choè lưả ah,em tường chỉ có miền nam là có thui chứ, tại e ra ngoài bắc chơi, mà có mâý ai bit chich choè lưả là con j dau

5. hoangthu

hoangthu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Hưng Hà - Thái Bình/ Mường Chà- Điện Biên
    trước đây e thấy anh em trên diễn đàn bảo vậy lúc đầu nghe bảo trên này có chòe lửa thì em không tin, sau tận mắt nhìn thấy thì.........:) , lửa trên này thì đuôi ngắn hơn trong Nam rất nhiều, em thấy và đo chỉ khoảng 13-15cm