Kinh nghiệm cho cá LH có chữ rõ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kidphima, 12/5/07.

1. kidphima

kidphima Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Phương pháp của mình rất đơn giản
    1 ) Cho cá soi gương mỗi ngày 1 chút để cá sung lên khoảng một thời gian sau cá sẽ rõ chữ
    2 ) Một lần đến trường mình quên mở đèn hồ cá kết quả khi về chữ cá hiện lên rất rõ nên mình nghĩ đây là cách hay nhất
    Hậu quả : cá sẽ bị đen và sọc dưa nhưng đừng quá lo lắng chỉ cần bỏ một ít muối vào và ngưng cho cá ăn trong một thời gian ( thấy chừng nào cá hoạt bát trở lại )
    Như vậy cá nhà mình lúc trước bị mất chữ nhưng giờ chữ rất rõ ( lưu ý : lúc tắt đèn không nên có 1 thứ gì nhọn trong hồ vì lúc đó cá sợ có thể sẽ va vào làm cho cá bị thương )
    3 ) Cho 2 con cá vào hồ để một miếng kính trong vào hồ ( cá đực mái gì cũng được không nhất thiết phải có mái và đực ) mình đã thử cho 2 chú cá lúc đầu có thể nói là không có chữ nhưng sau này cá châu nhiều mà chữ dài và rất rõ.
    =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =((

2. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cám ơn bạn đã cung cấp một kinh nghiệm quý báu cho diễn đàn nhé, CÁi hay nhất mình thấy là để cho nó soi gương đó,vì chữa sẽ rõ rất nhiều,mình đã từng làm vậy và có kết quả rất tốt,chữ rõ lên hẳn luôn.

3. Death Virgo

Death Virgo Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bạn rất nhiều ! Một kinh nghiệm thú vị ! Mình nghĩ nếu để hai con cá thấy nhau thì nên để cá đực tốt hơn đó ! Còn để cá mái e cá đực sẽ mệt vì " hao sinh lực cưa cẩm " mà xuống đầu , nên để ít thôi .

4. zero8800

zero8800 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    còn em thì em tắt máy lọc khoảng 1 tiếng thì chữ nó đậm lên đẹp lắm(em nuôi con rồng đỏ lai PLT)

5. gun1

gun1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    đúng là khi soi gương chữ nó rõ lên nhiều đó, em đang làm cách này vừa lên được đầu vừa được chữ

6. lamvuduy

lamvuduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Nói như bạn kidphima vậy chẳng lẽ để hồ cá tối thui vậy hả mỗi lần xem cá bật đèn lên, xem xong tắt đèn vậy hả, bật tắt hoài làm con cá nhát hơn thui. Cá có chữ đậm hay lợt là tùy vào thể trạng của cá thui khi cá khỏe mạnh, môi trường nước tốt, thức ăn cá đầy đủ chất. Cá xung mảng thì màu và chữ đều đẹp và rõ thui. Bạn cần xem lại sức khỏe cá của mình đi.