Kinh nghiệm của em mọi người cảnh giác

Thảo luận trong 'CHIM TRÍCH CỒ' bắt đầu bởi truonghack, 11/12/14.

1. truonghack

truonghack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    183
    tình hình là mấy hôm em đi về nhà để dự đán cưới đứa em út, có nhờ người vào trông nhà dùm, do e cố tình về tối để có thể kiểm tra xem người ta có làm tốt công việc không, tình hình là gà thì chết đối và khác hết mấy con, gà mới được 3 tuần tuồi, heo thì chỉ cho ăn khô, khát nước, nhìn mà thương e nuôi heo nái, 2 con trích thì ngủ ngoài đường, 3 con bìm bịp thì đói nhăm răng trong lồng toàn vỏ ốc, vậy còn chưa đủ, tảng sáng 6h em thức vì nghe có tiếng động nhưng ngủ tiếp do bít đó là người mình nhờ vào cho ăn vào cho mấy con vật ăn, khoảng 7h30' thì dậy ra xem thì không thấy 2 con trích đâu cả, đi vòng vòng 4-5 vòng cũng không thấy, thế là mất, chỉ sợ người bắt không biết cách nuôi thì tụi nó chỉ có còn chờ chết, tới chiều mẹ vợ chạy về mang theo 2 con trích nó là mấy thằng nhỏ bắt đem bán dưới kinh,.... hết nói 100k ok 100k trụt lại, mình đâu phải con nít mà nói chn theo kiểu bị lũ trẻ con bắt, trong khi mình để bọn nó ở nhà 4 ngày chuẩn bị đầy đủ cho tụi nó mà không chn gì xảy ra chỉ có buổi sáng 1h30' mà tụi nó đi ra tới bờ kinh... cách nhà gần 1km....hay không biết cách nuôi có 1 con bị khờ luôn do không có nước ngâm chân,... rồi mang trả lại?

mình chỉ muốn nói với các bạn là nếu có như mình thì hãy gỏi chúng nó cho những người thâtk sự có lòng thương động vật, tụi nghiệp tụi nó lắm, thử ko ăn 1 ngày người con chịu không nổi nữa,... nhưng quan trọng là chữ NHÂN, nha mọi người.

thank for watching!

Last edited: 11/12/14