kinh nghiệm của em

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi soiden, 18/1/08.

1. soiden

soiden Active Member

Thích đã nhận:
    0
    một số kinh nghiệm của em truớc khi ra trận :không nên bỏ đói cá sẻ làm cá đừ . Cho cá áp mặt với 1 con trống ,cỡ 15 phút là tách ra .Nếu cá bị bệnh hoặc bị rách vây thì tuyệt đối không cho ra trận , nếu bạn cho cá bệnh và rách vây ra trận thì sẽ thất bại nhanh chóng .Nên nuôi cá trong nước ngâm lá bàng .Nếu có điều gì sai sót thì xin mọi người góp ý:D:D:D:D:D:D

2. hungthanh

hungthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    hi theo như cách cổ truyền ở ngoài này là trước khi cho ra trận nên bỏ đói cá từ 3 đến 4 ngày trong 1 lu tối để tăng bản tính hung hăng của cá bới khi cá no thì nó sẽ rất ỳ vào dễ bị sặc thức ăn do bị húc vào bụng khi đá
    còn về việc rách vây thì với cá ngoài bắc thì rách vây vô tư còn bị bệnh thìđĩ nhiên phải dưỡng rùi còn lại thì mìn đồng ý với ý kiến của bạn

3. soiden

soiden Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hic...mình đã từng thử rồi ,cho nhịn đói cá nó thua thê thảm mà con nó đá từng bại dưới tay nó.

4. MoneyLove4

MoneyLove4 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    éc bạn phải cho cá ăn nhưng chỉ để có sức đừng cho cá ăn nhiều nếu bạn muốn cá mình xung và cơ hội thua ít hơn thì bạn hảy cho hủ cá vào một cái bao nilong màu đen kinh nghiệm đá cá cũa mình có nhiu đó sai sót thông cảm nghen
    Thân! MoneyLove4 ehehhe