kinh nghiệm khi mua chim cu gáy

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi trancongle, 13/10/12.

1. trancongle

trancongle Well-Known Member

Thích đã nhận:
    461
    người bán chim bao giờ cũng dề cao chim mình hết.trước tiên các bác dừng nóng vội.hãy làm quen và lấy lòng họ dã.tốt nhất là nhậu với họ dã.kái này mình rất khoái vì nghe dược dủ chuyện về cu cò ma lãnh giáo được kinh nghiệm quý báu mà nta tích lũy được.những bác ko biết uống thì cũng phai nhắm nhắm vài ly mới được.vì mình ko uống là nta ko có gì nói với mình đâu.rượu vào lời ra mình cứ nói thật với họ diều mình muốn.khi dã biết được con nào hay rồi thì chịu khó bỏ thời gian đi bẫy với họ.đây là nhưng gì mình tích lũy được trong thời gian giền cái ngu này rồi và tốn ko ít tiền cho cái ngu của mình.những con chim hay ko bao giờ họ bán đâu.họ chỉ bán cho người nào hợp và thành thật thôi.khi mua dừng chú ý vào những con gáy suốt ngày mà hãy chú ý nơi họ treo chim và cách họ nhìn con chim cua mình.những con hay ko bao giờ họ nói với mình dâu ma họ sẽ mang những con vừa vừa và thao thao bất tuyệt về nó.khi đó mình tuyệt đối ko đưôc chê chim của họ mà hãy lắng nghe.và cuối cùng là giá cả.cái này quan trọng nhất nè.sau khi họ dồng ý bán con chim hay cho mình rồi thì như vậy thì họ dã có tình cảm với mình rồi thì chúng ta ko bao giờ được trả giá ngay lúc đó nếu con chim giá quá cao.ma hay lua cơ hội như qua ngày hom sau ngồi nói chuyện hay nhậu voi họ rồi nói theo cái giá của mình.cái này còn do cách mình nói chuyện của mình nũa nhung ko bao giờ dược nói cái giá quá thấp dối với một con chim hay.dó la những kinh nghiệm khi di mua chim cua mình.than chào

bin-vt, M.U, hoangngantg and 21 others like this.
  2. traidatnghe

traidatnghe Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,152
    bác này chắc đi mua chim nhiều rồi giờ có kinh nghiệm đề nghị chú bác nào mới chơi cu thì nên đọc để lấy kinh nghiệm trước khi đi mua:applause::applause::applause::applause::laughing::laughing::laughing:

3. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Cái ông bán chim mà đọc xong bài này của bác thì ổng không làm thế nữa đâu mà làm chiêu khác hay hơn cơ.
    cũng kiểu như đi cua gái, mấy anh choai choai ít kinh nghiệm thì "anh sẽ yêu mình em thôi, ngoài em ra anh không yêu ai khác, mới được nhận lời thì anh chắc chắn sẽ lấy em không bỏ em đâu đừng lo.:x.." mấy cô "em còn khờ khạo, ngu ngơ lắm" thì mới tin chứ mấy cô khôn khôn rồi thì chỉ nghe qua đã biết thằng cha xạo mỏ, còn lâu nghe cưng [-(.
    Rút kinh nghiệm mấy anh sau lại thể hiện bằng sự quan tâm, bằng hành động cử chỉ mà không cần nói nhiều, thể hiện sao cho các em cảm nhận được tấm lòng, ấy thế nhưng gặp mấy cô bị lừa tình nhiều rồi thì xưa như trái dưa rồi cu ơi,:laughing:=;.....có anh chả cần nói gi, lừ lừ chạy cái xe hơi đến dựng phịch ở cổng, lập tức em phi lên xe nhanh như con sóc:D.
    Nói tóm lại không thể tin được cái ghì, có ông bán chim tỏ vẻ rất thật thà mà "nói hết" nhược điểm của con này con nọ, thậm chí còn đón đầu sắp có người đến xem chim thì chăm nào mè, nào kê, nào.. để kích cho chim căng. đấy cũng là 1 cái chiêu

Last edited: 18/10/12
  4. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    mua tiệm thì trả giá thì đúng rùi thuận thì mua vừa thì bán thui...mua của người gác thì phải xứng với con chim mắc công sau này họ nói mình lừa gạt mua chim hay mà chê ép giá...con nào hay nói hay thế nên em toàn mua chênh giá thui khi gặp lai em luôn ngẩn cao đầu gáy nổ hehe dù có tay nghỉ thằng này ngu đời hay thế đó hại hay lừa dc người ta là khoái trá bó tay....

5. neuvaisau

neuvaisau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,505
    mua của người bán thì được giá phải chăng.
    mua của người ko muốn bán thì phải giá cao.
    mua của người sống có tình giá ko thành vấn đề,
    chứ uống rượu thì.... ko nói chuyện mua bán. tình cảm mà uống. tưu lượng của mỗi người # nhau sợ mình say rồi mà họ vẫn tỉnh.

6. minhxiro

minhxiro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    mấy cụ cu chai rồi ai lừa cho nổi,chỉ tại mình thích thì mua thôi .còn mấy em cu bổi nghe cu mồi là đâm đầu vào mua vì nhiều lý do .mới chơi biết bao giờ thuần được cu mồi nên mua càn, mê quá chịu ko nổi mua càn.thấy bạn có mình ko có củng mua càn.ngựa non hấu đá mua càn,.còn vô vàng lý do khác...làm gì có suy nghĩ chọn lựa miển là có con mồi với thiên hạ....trong số đó có minh..còn rút kinh nghiệm thì sống lâu thì già thôi.... .......

Last edited: 18/10/12
  7. bachlongsu

bachlongsu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    250
    mình mới tham gia cái thêm cái ngu thứ 4 thấy cũng mệt thật khó hơn chơi chim rừng rất nhiều. vừa tốn tiền tốn thời gian mà chưa chắc đc 1 em hay.chỉ nghe nghuời ta nói sao thì nghe vậy thôi hên hên gặp nhiều thât thà còn đỡ hong thôi đóng tiền ngu chắc mạc luôn hehehehe

8. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    chú đóng tiền còn phải nhiều nữa vì là cái ngu thứ 4, trong khi người ta thứ 3 đã chết lên chết xuống rồi, he he đùa tí đỡ buồn ngủ

9. Nguyenmai

Nguyenmai Active Member

Thích đã nhận:
    286
    Người bán cũng đọc được dòng này và he, he, vỏ quýt dầy có móng tay nhọn.

hoangngantg and NHAT DUY TH like this.
  10. chimcudaklak

chimcudaklak Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,837
    Theo tôi thì tùy vào cách tiếp cận của mình đối với mọi người thôi, thử hỏi thấy người ta có chim hay mình có nổi máu tham sở hữu em nó không và nếu chim hay thử hỏi chủ chim có bán không dù có trả bao nhiêu tiền đi nữa , chủ yếu là cách tiếp cận thôi các bác ah , thú vui mà cứ để tự nhiên cái gì đến sẽ đến

Last edited: 19/10/12
  11. tuancuha

tuancuha Member

Thích đã nhận:
    268
    Người bán chim luôn nói chim mồi muốn bán rất hay nhưng vi... vì...vì... đến 10 lí do không thể chơi chim mồi này được nữa, con mồi này lúc trước chơi được, chơi khá nhưng bây giờ có thể phong độ nó đã khác cũng vì vài lý do.
    Mua mồi thì thứ nhất phải nhờ vào những người chơi đã lâu có uy tín tư vấn giúp, thứ hai là nắm bắt thông tin nhiều hơn khi có thể về chim mồi muốn mua, thứ ba là những con chim bổi trước đây, hiện tại mà chim mồi trên đã bắt có con đã lên mồi, mồi lỡ, chim bổi khá đang có để chủ nó giữ lại nuôi(thường là không bán bằng mọi giá), thứ tư là phải đi đánh bẫy có chim bổi chung đấu thực tế để nhận xét khả năng của chim mồi muốn mua của cao thủ uy tín nhờ tư vấn,...

12. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Có cái kiếp sau chắc cũng không đến bác à.

13. bird.bluesky

bird.bluesky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    tai nghe phải mắt thấy >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>!

14. minhxiro

Thích đã nhận:
    1,753
    những cụ cu chai và mấy anh cu lở đã trã học phí nhiều thì mắt thấy tai nghe.....còn mấy em cu bổi thì tai nghe họ nói hay là ra tay bắt bắt liền.......hu hu hu..

15. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    Những anh cu bổi như em thì trả học phí dài dài, mà còn suýt bị ăn quả đắng
    - Có một đại ca chuyên đánh cu bằng lưới giựt, hôm trước anh ta bảo có một em cườm đóng kín cổ, em nghe mà chảy nước miếng thế là phi ngay lại. Thì cườm đóng kín cổ thật. anh bảo giá 8 chai không bớt, em không có số tiền lớn như thế, đành phải lủi thủi đi về mà thèm muốn chết.
    - Hai hôm sau, nghe ông 5 R cũng chơi cu ở gần bảo, " nó đi đánh cu về, sau đó lựa con nào được được nó rạch da cổ ngay đầu cườm và kéo dài ra khâu cho hai đầu cườm dính sát lại, thế là thành cườm đóng quanh cổ". em giật mình và bái bai,
    - Suýt chút nữa là ăn quả đắng rồi, có online thường vào ABV mới rút ra nhiều kinh nghiệm anh em ơi. Thân!

16. minhxiro

Thích đã nhận:
    1,753
    nếu bị lừa chim mồi lương ương lở dở thì mình bỏ tiền lấy lkinh nghiệm, chứ chơi kiểu đó lở em dính đòn đảm bảo nhà hắn ta sẻ nhận 5 lạng tnt ngay....thật là quá quắt ko thể chấp nhận ........

17. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    -Em thì không dám quăng 5 lạng TNT cho hắn ta đâu, anh minhxiro mà quăng TNT vào nhà hắn thì anh không được đi gác cu nữa, mà anh đi gác đại bàng.... của trại giam à. hi hi hi, đùa với anh nhe!
    - Thật ra mới tập chơi chim bị lừa nhiều quả lắm. Người ta dùng thuốc nhuộm tóc, nhuộm cho con cu thành gián cánh hay bạch tạng, rồi các loại chim như chào mào, chích chòe than hay vành khuyên cũng bị nhuộm thành bạch tạng, bán với giá trên trời, ai lơ mơ là dính. Ở vùng Cái Bè - TG có một đại ca chuyên giở trò này đấy, đến con gà chọi, gà cảnh và cả dê nuôi cũng bị như thế nữa đấy, bó tay, phải cảnh giác thôi anh ơi. Quăng TNT chi cho mỏi tay.

18. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    hehe...kể mấy cụ lăng tăn đề tài lầy 1 câu chuyện có thật nghe chơi
    ...chuyện lâu rùi,
    cụ cao thủ A rất giỏi về cu...có bán cho cụ B(cụ này mới tập chơi mồi)... cụ A bảo là rất hay và với giá khá cao.
    ...cụ B nhìu tiền....khoái cầm cu về ..tính xưng bá võ lâm...nhưng...mà...con cu thích thì chơi,không thích thì bỏ kèo.
    ..rùi...miệng đời nói ra nói vào cu chai chai mà kêu thế này ...thế nọ...tình bạn chớp nở vội tàn...hehe

Bẩn đi 3 năm sau, củng con cu đó, củng cụ B đó cầm ...gác ...gáccu nghe mà thấy thèm, và cụ B rất hãnh diện về con cu đó.
    ...thiết nghĩ
    Lổi do ai ....?
    ..........
    rảnh mờ 8 chớ.
    heheeeeeeeeeeeeeeeeee

cugayquangtri, cucuom, Thu HY and 6 others like this.
  19. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Chuyện mua bán cu là chuyện muôn đời: vui có, buồn có, hiểu lầm nhau có, lừa đảo nhau có, cuối cùng thì con cu nó vẫn làm ta mê say và chỉ người chơi là lầm đường (người bán cũng ngu, người mua cũng ngu thì là lầm đường rồi).
    Sau môt thời gian tôi có rút ra là muốn có con cu chơi lôi cuốn mình nhất thì mình tập lên là lôi cuốn nhất nhưng hơi mệt, còn đi mua thì nhiều hệ lụy mà đôi khi rước cái bực mình vào người. (trừ khi là anh em hiểu nhau và tin tưởng, nhưng cũng không ít trường hợp bực mình rơi vào chỗ này vì ngại không dám nói mừ thế là cứ ấm ức trong người lâu ngày mắc bệnh thêm, lại ngu nữa).

cugayquangtri, cucuom, gaccu and 4 others like this.
  20. minhxiro

Thích đã nhận:
    1,753
    @-Em thì không dám quăng 5 lạng TNT cho hắn ta đâu, anh minhxiro mà quăng TNT vào nhà hắn thì anh không được đi gác cu nữa, mà anh đi gác đại bàng.... của trại giam à. hi hi hi, đùa với anh nhe!
    - Thật ra mới tập chơi chim bị lừa nhiều quả lắm. Người ta dùng thuốc nhuộm tóc, nhuộm cho con cu thành gián cánh hay bạch tạng, rồi các loại chim như chào mào, chích chòe than hay vành khuyên cũng bị nhuộm thành bạch tạng, bán với giá trên trời, ai lơ mơ là dính. Ở vùng Cái Bè - TG có một đại ca chuyên giở trò này đấy, đến con gà chọi, gà cảnh và cả dê nuôi cũng bị như thế nữa đấy, bó tay, phải cảnh giác thôi anh ơi. Quăng TNT chi cho mỏi tay.
    ...............................................................................................................................................
    nói thật minh nghe thấy ấm ức nên to còi thôi chứ ko dám cho nổ đâu . như bạn kể thì ở đời có ko ít kẻ chuyên lừa người nhưng cuối cùng họ củng chẳn thu được những gì tốt đẹp .luật nhân quả có vây có trã ,điều này minh đã chứng kiến.còn anh em mình thích thì cứ chơi cho dù hay hoặc dở ,lầm thì rút kinh nghiệm....thân hoangngantg

Last edited: 31/10/12