kinh nghiệm nóng hổi về bệnh cá la hán bị mắt lồi bất thừong

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi lahanquan7, 26/8/06.

1. lahanquan7

lahanquan7 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hồi sáng hôm qua nhà mình bị mất điện,đến trưa thì em la hán tran châu của mình bi phù 2 con mắt trong thấy khiếp,mắt sưng phù,lồi ra ngoài,giống như là sắp nổ vậy đó các bác,chẳng biết làm sao,nên mình có ra một tiệm cá gần nhà hay mua tép để hỏi.thì họ bảo rằng cũng chẳng biết bệnh gì nhưng cũng thường gặp lắm,hên thì nó sẽ tự hết,còn ko thì "tự chết" nghe mà phát rầu,vì cá nuôi cũng lâu rồi,to hơn bàn tay rồi.đến tối có ghé ngang tiệm cá tuốt trên cộng hòa q.tân bình hỏi thăm thì ngừoi ta nói bệnh này cũng chẳng biết và khó trị lắm.mình về lấy nửa xô nước lớn,cho vào đó khoảng 5 muỗng canh muối bọt và 1/3 muỗng cafe ABOCIN,rồi cho nó vào ở trong đó suốt buổi tối hôm qua,sáng nay ra thấy rất khả quan,mắt của nó đã giảm khoảng hơn 70%,màu sắc mất tieu hết,nhưng các bác đừng lo, khi bỏ vô hồ lớn lại nó sẽ có lại màu thôi,ngày mai mình sẽ post bài tiếp về tình trạng của cá mình.mình ở quận 7,các bác nào ở gần thì cho mình giao lưu học hỏi kinh nghiệm với nha,chúc các bác vui khỏe

2. Denkho

Denkho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Khi bỏ vào xô bạn có sử dụng máy lọc và oxy không ?

3. lahanhoa

lahanhoa Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu cá của bạn không hết bệnh, bạn alo cho mình (0909.661080), mình sẽ giúp bạn. Xin lỗi vì mình không biết cách trình bày nên không diễn tả trên diễn đàn được, các bạn thông củm nhe :p