kinh nghiệm nuôi cá khỉ đỏ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi vnrua, 21/12/06.

1. vnrua

vnrua Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác cho xin ít kinh nghiệm về nuôi cá khỉ đầu to, màu đỏ ổn định ít tốn công tốn của nhất.
    Nhà em có một em khỉ màu gạch đầu lép được cái là hun dữ hay cắn.

vnRua

2. vonhuy3

vonhuy3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,149
    Cá khỉ khó nuôi lắm , lúc vui thì nó đỏ buồn thì là cá diêu hồng ===> nhìn là muốn nấu lẩu :D. Nói chứ muốn khỉ đỏ ổn định màu hơi bị khó.Những bài về khỉ đỏ có trong diễn đàn này nhìu lắm tìm và nghiên cứu kĩ đi bạn.

3. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Thành thật chia buồn cùng bạn. Theo kinh nghiệm của mình là nếu cá của bạn đúng như bạn mô tả thì không có cách nào cho lên được đâu. Từ trước đến giờ đã có 8 con khỉ qua tay của mình trong đó có 3 con giống hệt như bạn mô tả không có cách nào cho lên đầu và lên màu được, 4 con lúc đỏ lúc trắng chỉ được 1 con RS06.

4. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Bố khỉ! tớ oải bọn này lắm rồi, chỉ được cái cắn tay là giỏi. Con khỉ gió nhà tớ nó phá kinh khủng, làm sút cái ống của máy lọc nước hoài, khi thọc tay vào sửa là bập . . .bập . . . có lần tớ sôi máu, đấm cho 1 cú chí tử vào đầu nhưng nó vẩn dũng cảm lao tới, chả sợ gì cả. Tớ căm thù nó lắm nên hơn 2 tháng rồi tớ chả thay nước gì cả, chỉ châm thêm khi nước bị hụt, vậy mà dạo này lại ửng đỏ, mấy hôm nay thời tiết lạnh mà nó cũng ko bị tái mét như ngày xưa, thế mời tài chứ.

5. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    khỉ đỏ ưa nước củ nên thường muốn nước trong thì thay thường xuyên 3 ngày thay 2o% thọi....Còn cái vụ đầu cổ thì chịu...3 ngón mà k có đầu thì chào thua.Màu thì có nhiều bác thử nhiều cách...có bác pha trà cho nó uống nữa chứ....Mình có 1 con nay nó trong hòn non bộ của công ty mình roài...

6. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Mấy chú Red shock,Khỉ đỏ hung hăng hay cắn tay này đôi khi cũng quái lắm các bác ơi,đúng là bọn này ham "ở dơ" (nước cũ nhưng vẫn phải sạch),hơn 3 tuần chưa thay nuớc mà vẫn tung tăng chơi đùa,có điều khi cá lớn hơn bàn tay nguời lớn một tí thì lại thay đổi tính tình (có lẽ già cả khó tính ??),lúc này thì lại chịu nuớc mới,cở hơn tuần mà ko thay thi cứ là xám ngoét một màu,cho nước mới vào thì lại mơn mởn hồng đào,chán chết...

7. FudyerXFX

FudyerXFX Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy anh cho em hỏi tỉ lệ lên đầu của khỉ có cao ko ?
    ngoài hình của anh em trên 4rum thì em chưa thấy con khỉ nào có tướng tá ngon lành cả, kể cả ở ngoài tiệm

8. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Khỉ đỏ đa số có bản đầu dẹp, rất ít con có bản đầu tròn, 4rum mình trước đây có anh Hailua có 1 con khỉ đỏ rất đẹp, đầu tròn như trái chanh, rất tiếc Dn không kịp chụp hình của nó vì nó đã được tặng cho người khác. Con Khỉ đỏ này cực kỳ hiền, anh Hailua nuôi nó chung với con rùa, không những nó không cắn con rùa mà còn cho con rùa bám vào mình của nó nữa. Hkrock đã thấy cảnh đó. hehe

9. YETi

YETi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    nói tới khỉ thì thôi bó tay chấm com luôn. ở nhà tôi có 1 em lúc mua bằng 2 ngón tay thôi màu mè khỏi chê, còn đầu cổ thì hoành tráng luôn. vậy mà sau gần 5 tháng dày công săn sóc bây giờ trống không ra trống mái không ra mái, đầu thì sẹp lép, nhìn vào y như trái dưa hấu giống mới nhập về vậy đó (vì dưa này màu gạch)

10. vnrua

vnrua Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bác nhiều.

Cuối tuần rồi R mới thay nước cho nó sau gần 5 tháng làm cái lọc đáy. Giờ này trông nó cũng khá hơn rồi.
    Tiếc là R chưa có máy chụp hình để post lên cho mọi xem.

Rùa

11. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Chụp hình = cùi bắp mà nó lại chạy như điên nên mờ tịt (hình mới chụp hồi trưa).
    Nước hơn 2 tháng chưa thay, trời lạnh lại lên màu, thế mới nghê chớ!

12. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Vậy là con này đẻ ra ở bắc cực rồi =)) =)) =)) =)) =))

13. vonhuy3

vonhuy3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,149
    đúng là con khỉ mà :D .Con này đẹp đó ta ,hồi chủ nhật tuần vừa rồi em mới nấu lẩu 1 con khỉ diêu hông bằng cá của bạn rồi :D