kinh nghiệm nuôi gà mồi sung

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi nam-hoabinh, 14/9/13.

1. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    mình có một kinh nghiệm nhỏ nuôi gà mồi sung hơn xin chia sẻ với mọi người .
    về dinh dưỡng cho ăn mồi tươi như châu chấu dế mèn thức ăn hàng ngày. lúa ngô luộc gạo xay, mầm thóc ngâm , lúa luộc để nguội xíu cho men rượu ủ 2h ....bổ xung can si ....
    chế độ tập luyện, sáng dạy sớm hơn cắm ra bãi cỏ phơi nắng sớm ăn cỏ .
    chế độ tình dục hạn chế hihi , ốp mái 3 hôm liên tiếp rồi tách riêng .... đảm bảo em nó sẽ rất sung mãn và gáy nhiều nghe tiếng mái xa xa túc gọi mái và đập cánh bồm bộp hihi .....
    sắp tới mùa rồi các bác tập luyện cho sung lên là vừa chúc các bác có chiến binh khỏe mạnh ...sung... sát bổi

Last edited: 14/9/13
  2. garungviet

garungviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    xé tem bác cái
    nếu ko cho gà ốp mái như bác nói thì trống có sung ko bác.thanks

3. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    .....không có cũng chẳng sao chỉ cần trong quá trình tập luyện tạo sung thôi mà ....ai nuôi gà ít nhiều cũng có nuôi mái mà bạn , không có gà lai thì dùng gà tre thậm chí gà ta nếu không có nữa thì có gà hàng xóm hihi.. theo bản năng tự nhiên gà rừng thường đánh nhau vì lý do tranh chấp lãnh thổ và chúng sợ cướp đi bạn tình, họ dựa trên điều này để tạo nên thú chơi gà mồi như ngày nay...

4. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    cách của mình thì vẫn cho ăn lúa bình thường (lúa ngâm) mỗi tối bắt cho em nó 3 hoặc 4 con thạch sùng, hoặc mỗi ngày cho uống 1 lòng đỏ trứng gà, liên tục trong 1 tuần đảm bảo...............không chịu nổi.

gà rừng qb and nam-hoabinh like this.
  5. garungviet

garungviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    Namhb @ : mấy e mái nhà giờ nhốt vào chuồng hết rùi,giờ vào bắt ra sợ làm mấy e hoảng.hehe

6. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    hihi trống mà sung quá, ve mái cũng nguy hiểm lắm đó nhất là mấy em mái đang mang bầu .... nói chung nên cho em nó tuần đạp tầm 2 -3 phát thôi cho em mồi cái cảm giác thèm thuồng thiếu thốn tí thì mới sung ..... tiên đây chia sẻ luôn lợi dụng lúc sung phê của em nó có thể thuần rạn người cực nhanh . đối với gà mái để thần rạn người là lúc đang ấp trứng sau 10 ngày

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:43 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:41 PM ----------

thạch sùng ... và lòng đỏ trứng cái này thì nhà em chắc là có cám ơn anh đã chia sẻ thêm

7. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    nghe có ve cầu kì đó nam.con mồi của mình chỉ nhốt cho ăn thóc bình thường thôi mà vẫn thấy gáy inh ỏi điếc hết cả tai à . thả ra là xông phi đi duổi đánh cả đàn gà trong vườn gà to gà nhỏ nó đánh tất chẳng tha đứa nào. hiiiiii.

nam-hoabinh thích bài này.
  8. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    Gà nhốt lâu ngày thả ra thì con nào cũng giống con nào, ra vẻ ta đây lắm, nhưng để đảm bảo sức khỏe cho gà mồi đi đánh liên tục, ra rừng gáy cả ngày không biết mệt thì khâu chăm sóc cũng khá cầu kì đó babaqn, nhiều khi gấu nhà mình cứ cằn nhằn bảo chăm gà hơn chăm con, con thì chẳng thấy lo suốt ngày chỉ thấy lo gà.

babaqn and nam-hoabinh like this.
  9. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Bác giống em đo hee. gà mồi của e dạo này ko có thời gian chăm sóc vì công việc đi làm cả ngày nên chỉ sáng dậy bỏ thóc, nước cho chú nó ăn cả ngày luôn , thỉnh thoảng mới cho mồi tươi, rau xanh, thuốc bổ thôi bac ạ. khi nào tới mùa bẫy mới tẩm bổ cho chú nó thôi, heeeee

10. nobitui

nobitui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Làm kiểu này người còn sung nữa huống chi gà . . . hê hê hê . . .

11. gà rừng qb

gà rừng qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    Mình có 5 em gà đến độ tuổi gà mồi chăm kĩ quá không đc.Hằng ngày chỉ cho ăn lúa, chiều đi làm về cắm ra bãi cỏ nữa là ok, thỉnh thoảng vợ mua lươn về nấu cháo cho con mình ăn bớt 1 em cho gà ăn.hehe.

12. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Bác chăm như vậy là ổn rồi.đến mùa bẫy bổ sung thêm là ok thôi, giờ chưa tới mùa mà nên thỉnh thoảng cho chú nó con mồi tươi để ko bị thiếu chất là đc.

gà rừng qb thích bài này.