Kinh nghiệm nuôi rong biển

Thảo luận trong 'Rong tảo biển' bắt đầu bởi lpcuong, 5/2/12.

1. lpcuong

lpcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    972
    Các bác chịu khó viết bài trong thớt của em nhưng em nghĩ để trong đó không phổ biến được rộng rãi nên đưa ra đây để nhiều anh em đọc được:

2. minhhao211

minhhao211 Member

Thích đã nhận:
    0
    Ồ đúng thông tin mình cần! Bài viết của bạn khá hay và rất hữu ích đối với tôi.

3. ChiroSakura

ChiroSakura New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cứ thờ ơ với những triệu chứng u nang buồng trứng này chị em có thể nhận trái đắng

U nang buồng trứng là một căn bệnh khá nguy hiểm cho chị em nếu không được điều trị kịp thời, tuy nhiên không phải chị em nào cũng để ý và có phương pháp phòng bệnh, thậm chí nhiều chị em còn tỏ ra khá thờ ơ với bệnh, chỉ đến khi bị nặng chạy chữa mọi nơi mới thấm thía sao trước đó lại thờ ơ như vậy. Sau đây, chúng tôi sẽ có bài viết cung cấp cho bạn đọc những triệu chứng u nang buồng trứng và cách phòng chữa bệnh hiệu quả nhất cho người bệnh.
    U nang buồng trứng là gì?
    U nang buồng trứng là hiện tượng buồng trứng nữ giới xuất hiện khối u phát triển bất thường. Khối u này làm cản trở quá trình mang thai ở nữ giới. Bệnh thường xảy ra ở nữ giới độ tuổi sinh sản.
    Đặc điểm:

• Có hai loại u nang là u nang thực thể và u nang cơ năng.
    • Khối u chỉ hình thành và phát triển trên một buồng trứng.
    • Tự bị teo và hoặc sẽ vỡ đi sau một vài vòng kinh liên tục
    • Kích thước của u nang không vượt quá 7 cm.
    • Cấu tạo khối u là một lớp dịch nhày đặc dính, trong và không màu (trừ trường hợp bị xuất huyết).
    Nguyên nhân nào gây u nang buồng trứng...Đọc thêm