kinh nghiệm nuôi Supreme

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi phu, 23/6/08.

1. phu

phu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    xin chào các anh.

hiện giờ hồ của em có 1 em Supreme. Em nghe nói rằng nuôi Supreme thì cần nhiều san hô nên em đã rải 1 lớp san hô vào hồ để làm lọc đáy. Không biết hồ bỏ nhiều san hô như vậy có tốt không?
    Rất mong sự giúp đỡ của các anh!

xin cảm ơn!

2. rongnho

rongnho Member

Thích đã nhận:
    0
    san hô giup làm tăng độ pH trong nước nên rất phù hợp với superme nhưng chú ý là không tốt với cá khác. Ngoài việc cho nhiều san hô trắng vào bể nuôi superme bạn cần cho thêm nhiều muối vào bể nữa vì giống này sống ở vùng nước lợ mà mà. mình ko biết bể của bạn kích thước bao nhiêu nên không thể nói chính xác lượng muối cần dùng, tuy nhiên theo kinh nghiệm của mình thì cứ 100l nước cho 400g muối là tốt nhất. Chúc bạn có chú cá đẹp và thường xuyên post hình cho anh em thưởng thức!

3. singingsong

singingsong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sã bạn cho 400g muối vào 100l nước chắc thành nước biển luôn quá,chỉ cần cho 100g cho 100l nước thôi bạn à,mà san hô đó cho nhiều quá sẽ làm ph tắng rất cao đó nha.cái j cũng cần đứng số lượng của nó đ1o nhiều ahy ít quá cũng ko được.

4. Harrynguyen

Harrynguyen Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cho em hỏi việc bỏ san hô vào hồ có ảnh hưởng tới màu sắc của superme không. em mới mua 1 con superme, về nhà thấy nó chỉ còn màu cam chứ không còn màu đỏ, chắc em không bỏ san hô

5. kalalam

kalalam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    sanhô

san hô quả là không có không được trong hồ cá khi nuôi supreme . san hô làm độ PH cao . PH càng cao supreme càng đỏ .và muối hột bỏ vào hồ cũng có tác dụng làm cá giữ màu đỏ ổn định và làm ấm nước .

6. suno

suno Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng có nuôi 1 chú supereme, mình bỏ khá nhiều sanhô và muối. Nhưng không hiẻu sao khi nuôi chung chú supereme và chú king KC chung bể có ngăn thì chú supereme dường như không lên màu, chỉ khi nào cho chú ra ở riêng thì lên nhanh lắm, tuy nhiên cũng thất thường. Cho mình hỏi nuôi supereme với các dòng cá la hán khác có được ko, có ảnh hưởng đến chú supereme ko?

7. truonghoangdc

truonghoangdc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ban post hinh cho minh tham khao voi duoc ko ban,thanks nha