Kinh nghiệm nuôi tép

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi ndl, 30/7/05.

1. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Em tậu đc 10 chú, sau 2 ngày còn 1 chú. Nói thế thôi các bác cũng biết là thê thảm thế nào rồi.
    Bác nào có kinh nghiêm "chăn" bọn tép amano này cho em biết tại sao chúng ra đi vội vã thế ạ.

2. hungthuoc

hungthuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    176
    Tép là vật sống ở nguồn nước nhiều OXY lên bắt về nuôi thường thiếu dưỡng khí lên chết hàng loạt.Mình có kinh nghiệm của bản thân thế này đến bây giờ áp dụng hiệu quả mà lại rất đơn giản dễ áp dụng.Mua tôm tép vẫn còn sống khỏe về bỏ vào 1 cái Sô hay Chậu thau (tùy nuôi tép nhiều hay ít mà to nhỏ khác nhau, lấy 1 cái Rá đậy kín miệng xong vặn mước cho chảy từ từ,có thể cho nhỏ từng giọt 1 cũng dc .Vậy là tôm tép sống vài ngày ko bị chết mà chẳng tốn kém là bao :D

Em tậu đc 10 chú, sau 2 ngày còn 1 chú. Nói thế thôi các bác cũng biết là thê thảm thế nào rồi.
    Bác nào có kinh nghiêm "chăn" bọn tép amano này cho em biết tại sao chúng ra đi vội vã thế ạ.
    [snapback]15242[/snapback]​
    [/quote]

3. codai

codai Giáo sư

Thích đã nhận:
    2,206
    Bạn ndl cho codai hỏi bạn có vừa cho phân bón tự bào chế vào trong bể nuôi tép không vậy?

4. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Đám tép amano kết quả là chúng chỉ thay vỏ, hình như chỉ có 1 chú duy nhất ra đi. Nhưng đàn sau về loại tiger, shrim và tôm "lọc nước" đều ra đi lần lượt - nguyên nhân chính là chuyến bay qua dài nên chúng (lọai rất nhỏ) mệt và từ từ ra đi, mỗi loại về sau này chỉ còn 1 vài chú. :(

5. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    các bạn ơi chỉ cho mình chỗ mua tép đẹp ,mình cũng muốn nuôi tép